Chào các chị em trong diễn đàn. Mình hay đọc chuyên mục Cuộc sống hôn nhân và gia đình nhưng đây là lần đầu tiên mình viết bài để nhờ tư vấn. Cảm giác của mình lộn xộn quá. hĩ. Các mẹ tư vấn dùm mình nhé.

Chồng mình ngoại tình khi mình đang mang bầu được 5-6 tháng (bây giờ con mình được 13 tháng). Nói sơ về chồng mình thì là người đẹp tra, có duyên, khéo ăn khéo nói và làm bên kinh doanh.Bọn mình yêu nhau cũng 4 năm mới cưới và trong khoảng thời gian đầu mình mang bầu thì nhắn tin chat chit với 1 con bé kém mình 6 tuổi (9x), sau đó mình phát hiện ra và lúc đầu thì chối sau thì thề thốt này kia là sẽ không có tiếp tục quan hệ nữa. Vì con nên mình bỏ qua nhưng thật sự trong lòng mình bị tổn thương. khi mình đc 8th hơn thì về nhà ngoại ở để chờ ngày sinh thì trong khoảng tg chồng mình lên thăm thì đem đó a say nên để đt mình vô tình đọc đc tn qua lại với con đó, hẹn hò nhau đi nhà nghri, du lịch nữa. và ngày hôm sau vì quá bức xúc nên mình nhập viện và mổ bắt con (đẻ sớm gần 1 tháng). Mình có noíchuyeejn với con bé kia và nó nói là a theo đuổi nó. GĐ mình cũng biến cố 1 thời gian. Bây giờ thì đã ổn vì thời gian trôi qua gần 1 năm, con bé kia cũng lấy chồng, chồng mình cũng đã quay về với vợ con.

Nhưng các mẹ ơi, sao mình không thể quên đi chuyện cũ, mỗi lầ nhớ đến là mình lại phát điên lên. Làm sao để cho tâm hồn mình nhẹ nhàng hả các mẹ? Mình cảm thấy chán nản quá. giờ mình chẳng bao giờ thèm kiểm tra điện thoại của chồng nữa, hay đi mua sắm và chăm sóc bản thân. chồng mình thì k dám nói gì vì biết lỗi. nhưng sao mình thấy cuộc sống chán nản quá.

Các mẹ cho mình lời khuyên làm sao để quên đi nhé.