Em chán quá rồi các chị ạ, hiện tại em đã 30 tuổi rồi và em không muốn lấy chồng một chút nào cả nhiều lúc em cũng nghĩ là lấy một người chồng sau này còn có chỗ mà dựa dẫm nhưng mà không hiểu vì lý do gì mà em không có cảm tính với bất kỳ ai cả, có người em thích thật đấy cũng có yêu một vài người nhưng cứ đến khi mà người ta hỏi cưới em thì em lại muốn chia tay ngay lúc đấy luôn không hiểu tại sao nữa.

đợt vừa rồi mẹ em có cho em đi xem thầy bói bảo là em bị duyên âm cái gì gì ý. Thày có cho em làm cái lễ đội bát hương rồi nhưng em thấy tình hình có vẻ không tiến triển một chút nào cả, nếu cho em chọn giữa lấy chồng và sống độc thân như bây giờ thì em chọn em độc thân mãi luôn. Nhiều khi nghĩ sao mà đàn bà khổ thế hả trời không lấy chồng cũng khổ, lấy chồng rồi cũng lại khổ nữa bao nhiêu gương anh chị em họ hàng của em lấy chồng rồi cũng có sướng hơn đâu cơ chứ. Nhiều chị cũng không sống nổi phải bỏ chồng rồi. Chồng thì cờ bạc rượu chè, gái gú, bê tha không chăm lo cho vợ con lại còn đánh vợ nữa cơ.

Thật sự đến giờ phút này em không muốn lấy chồng nữa các chị ạ, các chị thấy quan điểm của em về chuyện chồng con như vậy có chấp nhận được không ạ, chứ em thấy bố mẹ em rồi anh em họ hàng nói em quá. Chuyến này em định đi làm xa luôn chứ không có ở nhà nữa chứ nói nhiều quá em không chịu nổi luôn.