Mình 32 tuổi, chồng mình nay 34 tuổi, hơn mình 2 tuổi, chồng mình thì không rượu chè, cờ bạc gái gú, ảnh chỉ biết đi làm xong về với 3 mẹ con, cả tháng mới ra khỏi nhà đi nhậu được 1 vài lần với hội bạn thân

Kinh tế nhà mình cũng ổn định, mình làm văn phòng lương tháng 8tr5 còn ảnh là chủ doanh nghiệp nhỏ, thu nhập cũng ổn định cỡ hơn 20tr / tháng 

Nhưng ảnh hay khó chịu mỗi khi mình về nhà anh em ruột mình hằng tuần, cũng như ảnh cũng không cho mình giữ hòm tiền, mình về chỉ biết lo cho 2 đứa nhỏ tiền học nhà trẻ hết gần 5tr, còn lại tiêu xài riêng hoặc mua món này kia nấu cho tụi nhỏ, còn các khoản khác chồng mình đã lo xong rồi, chồng mình làm việc tại nhà, nhà riêng làm mặt bằng công ty luôn, nên ảnh đón 2 đứa nhỏ về 6h mình về mới cho tụi nó ăn.

Dạo gần đây từ khi sinh đứa thứ 2 anh ấy thay đổi, cắn đắng mình nhiều hơn nhưng toàn là những chuyện vụn vặt, như sao không ôm anh ấy, vì mình đi làm về mệt lo cơm nước, chăm con, nhà cửa dọn dẹp đã mệt đừ, còn anh ấy ngồi làm việc xong lên phòng thấy 3 mẹ con ngủ cũng bực tức mà nói, mình nói lại dẫn đến cãi vả

hay nhiều nhất là chuyện tiền nong cho nhà ngoại, lần nào nói đến ảnh cũng khó chịu, tuy là có đưa nhưng không tránh được cãi vả

Những cãi vả đó tích dần rồi ngày 1 đều dần, cứ thế, nó vụn vặt như tiền nhà ngoại, tiền về quê, tiền xài

Mà tính mình cũng tiết kiệm mình đâu đòi hỏi gì ảnh, có những lúc mình phải ăn cơm trắng mà đi làm vì cũng hết tiền mà mình cũng không muốn xin ảnh 1 nghìn nào cả.

Những lần về quê thì ảnh tự sắp xếp cho mình, 1 năm về hè, năm về tết

Mình cũng chấp nhận dần nhưng anh ấy có cái miệng rất cay nghiệt, mỗi khi cãi nhau dù chuyện vụn vặt li ti anh ấy cũng nói những câu rất đắng cay, nhiều khi chửi mình con này con nọ mình cũng khó chịu. và còn nói xấu họ hàng gia đình anh em ruột mình. Đỉnh điểm ảnh còn ghen mình với cả sếp công ty mình, không tin tưởng mình, như giọt nước tràn đầy ly, mình đã chịu đựng cuộc sống có 1 người chồng vô tâm, gia trưởng coi vợ là osin đã đành, nay còn coi mình là 1 cô gái lăn loàng , mình quyết tâm ly dị! 

Ảnh cũng có hối hận và xin tha lỗi, nhưng mình vẫn quyết tâm vì trong lòng mình bây giờ tình yêu đã cạn, không còn 1 chút tình cảm, mình chỉ tội cho 2 đứa nhỏ, đứa lớn bây giờ gần vào lớp 1, đứa nhỏ mới 3 tuổi.

Mình thật sự rất quyết tâm, nhưng gia đình mình bảo đừng làm tội 2 đứa nhỏ, và ảnh từ hôm mình ra quyết định ly hôn kịch liệt cũng đã thay đổi như phụ mình làm việc nhà, phụ mình nấu cơm, chăm sóc 2 đứa nhỏ, kể cả chà đôi giày dép cho mình ảnh vẫn làm chuyện mà ngày xưa ảnh chả bao giờ ngó tới, mỗi ngày ảnh mua 1 bó hoa đặt lên bàn trang điểm và 1 mẫu giấy nhỏ "anh xin lỗi", "đừng giận anh", "anh sẽ cố"..v.v...

Nhưng mình giờ đây đã cạn hết tình yêu, nhìn thấy ảnh như kẻ thù, mình chỉ muốn vì 2 đứa con nhưng anh ấy cũng muốn giành lấy 2 đứa nhỏ, nếu 2 bên không quyết định được ra toà có thể sẽ chia ly 2 đứa nên mình không muốn điều đấy.. 

Ảnh cũng thương 2 đứa nhỏ, và mình cũng thế, cả 2 đều không muốn để người kia nuôi 2 đứa, nhưng ảnh thì bảo nếu dc thì mình nuôi đứa nhỏ, còn ảnh nuôi đứa lớn, chuyện này ảnh cũng nói ảnh không muốn, và mình cũng không muốn xảy ra vì 2 đứa xa mặt cách lòng, anh em ko còn nhau, mình nghĩ tới cũng thấy đau khổ...

Giờ lòng mình đầy ưu tư và phiền muộn, mong mọi người cho mình xin ý kiến