các mẹ ơi, mình tức quá, ko chịu nổi, mình có MC khó khăn hung dữ, nhưng nghì dù sao cũng mà người sinh ra ox nên mình còn nhịn đc, đành này mình còn có 2 cô em chồng hỗn láo, ngang ngược. Một cô đã có gia đình ở với nhà chồng cô ấy, nhưng mỗi lần cô ấy về nhà MĐ là nằm lăn ra ngủ, rồi ăn uống (ko chịu dọn rửa gì hết) rồi than vãn, chửi mắng BMC cô ấy. Một cô Út chưa có GĐ, lúc nào cũng se suông quần áo, chăm sóc sắc đẹp. Ko bao giời đụng tay đến việc nhà, mặc dù nhà ko có người giúp việc, mọi chuyện trong nhà MC mình làm hết, bây giờ mình về thì hiển nhiên mình phải gánh. áo quần cô Út ko chịu giặt máy giặt, mà giặt tay vì sợ hư, cũng nhờ MC mình giặt, phơi. ngày nghĩ rũ bạn bè đến ăn uống, bày xã rồi rũ nhau đi cafe, để 1 bãi chiến trường ở nhà. Đi chơi thì 10h,11h tối mới về. đặc điểm 2 cô EC mình là ko thích đi làm, 1 cô thì ở nhà chồng nuôi, 1 cô đi là ở UB phường (vì chỉ học đến trung cấp) nên muốn nghỉ là nghỉ, muốn đi là đi.

Ngày trước ox mình làm việc ở nước ngoài, hàng tháng đều gửi hết tiền về cho GĐ nên các cô và MC đều ỷ lại và quen tiêu xài phung phí, nhưng lúc nào cũng ngọt ngào, ngoan ngoãn, thương yêu ox mình. Đến khi ox mình cưới vợ (nên mình là nạn nhân) thì trước mặt a2 thì các cô dạ thưa mình, khi ox đi xa thì ko thèm chào hỏi với mình.

Rồi khủng hoảng KT, ox phải về nước, thất nghiệp. các cô lại đối xử nhưng vậy với ox mình, xưng là ông với tui, ox hỏi ko thèm trả lời những lúc đó mình tức ko chịu nổi, nhưng ox mình hiền, lại thương em, nên nói mình đừng can thiệp vào.

bây giờ ox đã xin được việc làm tốt ở Vn, và mình đi dạy suốt ngày nên mọi chuyện đở chước tai gay mắt hơn. nhưng cứ tối 9h đi dạy về mệt mà mình phải rửa 1 đống chén bát. Hôm qua SN cô đã có GĐ, bày biện ở nhà, xong đến 10h bạn bè rủ nhau đi Karaoke, để 1 mình MC dọn, thấy vậy mình phải phụ đến 12h mới xong. sáng nay mình vừa tức, vừa mệt. Chán kinh khủng các mẹ ơi