Thưa các mợ, em là man, em đọc trên này cũng nhiều, nhưng thường xuyên hơn bên otofun, các bác bên đó hay lấy ví dụ bên này vì thế hôm nay em mạo muội mở 1 cái thớt mới để xin ý kiến tư vấn của các mợ nhé. Việc cũng to đấy nhưng em đã giải quyết được rồi, tuy nhiên lý do thì em vẫn chưa rõ nên rất muốn các mợ thông hiểu tâm lý phụ nữ giúp em với. dài dòng quá, em xin cụ thể nhá:

Vợ chồng em cũng tuổi, cùng là mối tình đầu, bây giờ cả hai đều đã gần U50 rồi (già rồi), em xin được dài dòng tí để các mợ đánh giá em là loại chồng nào nhé. GĐ em ở HN, ông bà nội cho 1 cái nhà đàng hoàng, em có công việc tốt, có thu nhập cao, đã từng nuôi gấu lúc gấu còn học ĐH và sau ĐH, lúc chưa có việc, em cũng có tí có vị trí trong xã hội, bằng cấp không cao cũng không thấp (cao học - bây giờ phổ cập rồi nhỉ), hồi các cụ, các mợ ấp chứng em cũng làm tí nên bây giờ cũng có xe, có nhà. VC em có hai công chúa, bé lớn cũng 18 tuổi rồi, hàng ngày em đưa đón con đi học chính học thêm, các mợ nhớ cho là có hôm đưa đón cả 2 đứa luôn nhá (mệt chết), ở nhà em thường xuyên giúp gấu mọi việc kể cả nấu cơm nếu gấu về muộn, giặt quần áo thì thường xuyên rồi vì gấu nhà em bị dị ứng với xà phòng, vả lại máy giặt là chủ yếu, chỉ vài cái sơ mi, váy áo thì giặt tay cũng chả đáng gì. Gấu nhà em bây giờ cũng thành đạt, có địa vị, có công việc tốt, nhiều bạn bè. Cái chuyện xxx thì chắc em thừa đủ vì bao giwof cũng thấy gấu rất thỏa mãn.

Gần đây do vị trí công tác em có được dữ liệu của 1 nhà mạng trong đó có số đt của gấu, rảnh rỗi em search số đt của gấu ra xem chơi, ai ngờ trong đó có rất nhiều tin nhắn lời lẽ tình cảm lắm, vì vậy em tìm kỹ hơn và tìm cả trong mấy cái laptop ở nhà. Hóa ra, gấu có tình cảm lăng nhăng với 1 chú, các mợ có tưởng tượng được ko, thằng cu này kém gấu nhà em 15 tuổi và làm lính ở cơ quan gấu, thằng cu này gầy yếu, nhỏ và chả có vẻ gì đẹp zai. 2 đứa thậm chí còn làm cả xxx rồi, nữa chứ.

Khi có đủ bằng chứng thì em đã cho gấu xem, sau đó là màn khóc lóc van xin, có nhiều lý do nhưng lý do quan trọng nhất là em vẫn yêu gấu và bé lớn nhà em sắp thi ĐH, nên em đồng ý tha thứ nhưng bắt phải viết cam kết nọ kia. Quả thực ko biết phải làm gì, chả nhẽ oánh cho 1 trận hay túm cổ thằng ranh kia táng cho chết m.ẹ nó đi à, làm thế người thiệt thòi nhất là con em vì chuyện lộ ra sẽ ảnh hưởng tới 2 cháu rất nhiều.

Thôi coi như mọi chuyện đã xong, nhưng em ko hiểu vì sao gấu có thể làm cái chuyện đấy với em được nhỉ, em có hỏi thì gấu lại giở võ khóc lóc đòi tự tử mà em thì lại ko muốn.

Các mợ thông minh tài giỏi lý giải hộ em với được ko?

cám ơn các bác, các mợ nhiều. Xin lỗi em dài dòng quá.