Mình lấy chồng mới được 1,5 năm, đã có con và cháu được 8 tháng.

Từ sau khi sinh con cuộc sống vợ chồng đã bắt đầu thay đổi, đặc biệt là trong khoảng 2 tháng gần đây.

Chồng mình là một người nóng tính, khi nóng lên là k làm chủ được mình thường văng tục chửi bậy. Ngay cả đến bố mẹ đẻ, bố mẹ vợ, khi nóng lên cũng rất hỗn, nói với người lớn không ra gì.

Mình và chồng gần như không có tiếng nói chung, mỗi lần nói chuyện với anh ấy mình thấy như mình bất lực, k thể nói làm sao cho chồng hiểu được ý mình/

Gần đây anh ấy hay đi chơi nhiều hơn, và luôn về muộn ( anh ấy nói mình đi tiếp khách cơ quan )/

Mình vừa đưa cháu về quê ngoại chơi 1 tuần, 2 ngay cuối tuần chồng mình cũng về chơi và đón vợ con lên. Mình tranh thủ về ngoại đi thay đôi kiểu tóc, mua sắm ít đồ.

oKhi chồng mình xuống thì k hài lòng về kiểu tóc của mình vì chồng mình k thích. trong khi mình rất hài lòng về kiểu tóc mới và cũng dc nhiều ng khen, chỉ vì chồng mình thích mình theo ý chồng mình nên mới khó chịu như thế.

Rồi chồng mình thấy bà ngoại bế cháu cứ thơm cháu nên rất khó chịu, cho rằng hơi thở của ng lớn k sạch sẽ làm như thế k tốt cho cho nên bảo mình nói với mẹ mình thơm cháu ít thôi.

Bình thường khi chồng mình chưa xuống bà ngủ với mẹ con mình, khi chồng mình xuống 2h sáng bà nhớ cháu k ngủ được nên xuống bế cháu nên ngủ cùng chồng mình cũng rất khó chịu.

Mình mua quần áo cho chồng, chồng mình thử vào rồi chê mình k biết chọn và nói rằng từ sau đừng mua cho chồng mình nữa. Mình buồn ra mặt, chồng mình khó chịu mắng mình ngay trước mặt mẹ mình là " mày khó chịu cái gì, tao đã bảo mày k biết mua mà còn cứ mua".... Mình nhịn vẫn đi ăn sáng với chồng

Về đến nhà bà xót con nên nói vài câu đại ý là đấy là tấm lòng của vợ, con k thích thì cũng k nên nói thế. Thế là chồng mình hỗn cả với mẹ mình rằng ở đây có truyền thống thích dạy đời con rể, rồi hỗn cả với bố mình. Có rất nhiều câu hỗn láo mà mình k muốn nói ra/

Ngay cả với bố mẹ đẻ chồng mình tức lên cũng hỗn như thế

Hiện tại bây giờ chồng mình vẫn k biết sai.

Mình thấy thương bố mẹ vô cùng và ghét chồng kinh khủng/

Chồng mình gia trưởng, nóng tính, ích kỷ, độc đoán.

Thời gian gần đây mình và chồng mình thường xuyên xảy ra xung đột. Minh k còn cảm thấy sự ấm áp, vui vẻ, hạnh phúc mà là một cảm giác lạnh lẽo, một khoảng cách/

Mình càng nhún nhường, cố gắng nhẹ nhàng thì chồng mình càng cảm thấy đắc thắng

Mình k biết nên làm sao để chồng mình hiểu được cái sai của mình

Mẹ chồng mình thì lúc nào cũng khuyên mình nó nóng thì con nhịn nó

Hiện tại mình cảm giác cuộc sống tương lai của mình rất tối tăm và rất thương con.

Đành nên đây tâm sự, hy vọng nhận được những lời khuyên chân thành. Cảm ơn mọi người đã lắng nghe tâm sự của mình