em 2 vợ chồng và 1 con gái nhỏ hơn 1 tuổi

nhà em có 1 cô giứp việc trông bé, 57 tuổi, khỏe mạnh, lại là giáo viên cấp 1 về hưu

công việc cũng chỉ trông bé và nấu 1 bữa cơm tối khi có em đi làm về trông con thui.điều đáng bức xúc là cô này khóe quá,nịnh nhà chồng em ghê lắm ( cạnh nhà nhau)em có tạo điều kiện thêm mỗi chủ nhật cho cô sang nhà a trai chồng làm thêm dc 100k 1 buổi nữa.ngay từ đầu em đã kể với cô về mọi người trong gd chồng, em nói em kể để cô dễ sống hơn ở đây, cháu cần người kín miệng không buôn chuyên.Cô này nấu ăn tệ kinh khủng,cô bảo ở nhà chồng cô làm hết, cô k làm nên k biết...từ chuyện nhặt rau rút, dọc mùng, k biết là phải dằm sấu thì mới chua được....gần như tuổi teen thành phố luôn.....Nh lại khóe mồm, hay đứng ra làm bà chủ trong bữa cơm khi nhà em có khách, toàn đon đả gắp thức ăn mời khách..,ăn bất kể ăn cái gì chồng em đều mời trên dứoi 10 lần, 2 người cứ mớm nhau qua lại mãi như thế, rùi không cần biết vợ đã ăn chưa bảo cô ăn hết đi đừng để lại bữa sau làm gì( hoa quả, thức ăn, quà khách biếu..)rùi chồng còn bảo nhà cửa bẩn em không dọn đi, đại lười...em có nói là thuê người giúp việc sao phải đến lượt vợ,..chồng bảo bà ấy quần quật suốt ngày...mọi ng ơi, ngày xưa 1 m em với con đến khi 8 tháng, k có bà ngoại, k bà nội, chồng thì đi làm, nhà cao 5 tầng, k máy giặt....buổi trưa có hum chồng về dc thì giúp 1 chút...mà chồng bảo có việc gì đâu mà thuê người giúp em nhỉ...bây giờ thì 2 vc đi làm, nhà có máy giặt, bà ấy k phải dọn gi khi k có em ở nhà chỉ trông con và cho cháu ăn 2 bữa thui,bữa tối em đã về và đi sang hàng xóm chơi.chồng có nói là ăn cơm như rai rơm, ăn cho qua ngày đoạn tháng, làm việc gì cũng k trực tiếp nhờ bà ấy toàn nói qua m, nh với bà ấy lại khóe..(để bà ấy chăm con m tốt, a ấy nghĩ thế).chồng em 43t.em cứ nhìn thấy 2 người ấy mớn nhau khéo như vậy em không chịu đc, cứ như 2 ng là chủ, em là con ở cứ im lặng ăn thui.mà mình có nói với chồng thì a ấy k nghe m, thậm chí còn cãi nhau nhiều lần và gần đây nhất đánh em vì bà ấy...thề là em chưa nói gì với bà ấy bao giờ...chỉ phàn nàn với chồng thui.có ai chớ trêu như em k, chồng coi vợ k bằng người giúp việc...đâu lòng quá, còn ng nhà chồng nữa.sau khi bị chồng đánh em về nhà nhìn thấy bà ấy đang ngồi vắt chân quạt ở dứoi bếp, vừa lúc đó vô tình em là rơi mũ bảo hiểm xuống đất em sút 1 phát mạnh và góc khác...bà này bảo có việc gì thì cứ nói với cô chứ khác nào đá vào mặt cô.hix.em có bảo là cháu tức chồng cháu chứ k lq đến cô, nên cô thông cảm.sau đó cô ấy bảo có gì thì cô cháu m nói rõ với nhau.uh thì nói.tuy nhiên em chỉ nói rằng cô ngày càng khác hơn so với lúc mơi đến, khóe quá, làm cháu thấy mệt mỏi, chong chau cung khóe với co vây chu a ay che a ay toàn sui chau nhờ cô.cô ây bảo cuoi tuan nay nc voi 2 vc cho co nghi.em k noi gi nua.em cung muon như vậy lau rui nh vc noi voi nhau cứ chẳng chuộc, mà chưa tìm được ai khác.em tức cái câu này lắm, bà ấy bảo là cái chuyện cái mũ cô không nói với chồng cháu đâu vì cô sợ nói ra ch cháu sẽ đánh cháu...hức..bà ấy tự tin thật, m càng tức ....nói chung 2 vc vẫn chưa nói với nhau câu nào.em co nt với chồng là cuối tuần này em cho bà ấy nghỉ, em sẽ nghỉ làm ở nhà trông con đến khi nó đi dc nhà trẻ....nh mà cuối tuần này k biết bà ấy sẽ nói thế nào, mẹ chồng, cụ chồng sẽ nói em ghê gớm cho coi..ban ngày bà ấy thường xuyên sang chơi mà.em không sợ, nh mà em cay cú...cái chính là 2 vợ chồng em k hòa thuận với nhau thui....em muốn nhờ mọi người bầy cách ăn nói giúp em,...chứ k nhục quá