Xin chào webtretho, Năm nay em 20t chưa có gia đình. Em và bạn trai quen nhau đựơc 1 năm rưỡi và bây giờ em đang mang thai đựơc 3 tháng, và cái thai ngoài ý muốn do em uống thuôc không đúng cữ. Gia đình 2 bên đều khó, gia đình em chị em cũng chưa chồng nhưng mang thai bởi vì nhà anh người yêu không chấp nhận chị ấy nên chị âý phá bỏ, mẹ em rất buồn và mẹ đang cố gắng để gia đình anh ấy chấp nhận chị em, nói chung là đang chuẫn bị cho chị em lấy chồng. Và bây giờ trong thời gian này thì em lại biết mình mang thai mà lại 3 tháng nữa. Gia đình bạn trai em thì theo đạo chúa , khó khăn về măt đạo đức. Bây giờ em rất buồn không biết có nên giữ cái thai hay không, em sợ sự đàm tếu của gia đình và xã hội, sợ gia đình anh ấy sẽ khinh miệt em khi chưa kết hôn mà có thai mà bỏ cái thai thì em không thể nạo thai vì em rất yếu có thể nguy hiễm đến tính mạng bs khuyên nên để 20 tuần rồi sanh non nhưng em lại thâý mình sẽ là kẻ tội đồ khi giết chính đưá con mình sanh ra, em đã tưởng tượng rất nhiều khi đưá bé sanh ra và chết nó sẽ nỗi ám ảnh lớn với em. Em phải làm sao? bỏ hay tiếp tục đấu tranh để sanh đaứ bé?