Mình và chồng đã bên nhau gần 7 năm, 4 năm yêu và 3 năm là chồng là vợ. Thời gian yêu cũng có những lúc sóng gió, có lúc êm đềm hạnh phúc, mình cũng không phải là một cô gái mơ mộng. Sống với nhau mình cũng hiểu, cuộc sống cũng có lúc mưa lúc nắng, lúc vui vẻ, lúc buồn phiền và chồng mình cũng không phải là người chồng hoàn hảo, mình cũng không mong chồng mình là người hoàn hảo. Dù có những nhược điểm, thói quen xấu nhưng mình chấp nhận điều ấy, mình hiểu như thế. Nhưng không hiểu vì sao thời gian gần đây mình không còn cảm thấy yêu chồng nữa. Anh thì vẫn yêu mình (mình cảm nhận được như thế dù có những lúc anh vô tâm đến phát sợ).

Rõ ràng mình không còn cảm thấy yêu anh (trước đây khi yêu anh cũng yêu mình nhiều hơn), mình rất sợ đến một ngày mình như một người xa lạ sống bên anh, coi anh như một người bạn, một người thân, một người chồng mà không phải là người mình yêu. Mình không muốn sống với nhau chỉ là vì nghĩa, vì một thói quen, vì con cái, vậy thì cuộc sống sẽ nhạt nhẽo biết chừng nào. Khi yêu người ta mới có thể quan tâm chu đáo đến nhau, sẵn sàng hy sinh vì nhau, thật tâm bên nhau. Còn như hiện tại mình thấy thật vô vị, nhạt thếch như một bức tranh chỉ có màu xám. Mình không biết phải làm sao để yêu lại anh???