E và chồng yêu nhau 5 năm mới cưới, trước khi yêu em thì chồng em từng có mối tình đầu 6 năm với bạn gái ở quê. Nghe kể lại qua lời chồng em và hàng xóm cũng như họ bên nhà chồng thì chị kia thực sự ko tốt đẹp gì. Ko phải do em ghét mà nói xấu đâu, ngày xưa chồng em bị cấm qua lại với chị ấy, nhưng tính yêu mà càng cấm thì càng lăn vào nhau, cho đến khi tận mắt chứng kiên trên 3 lần chị ấy ngoại tính thì chồng em bắt đầu buông xuôi, nhưng khi chồng em định buông xuôi thì chị ấy lại quay lại hành hạ chồng em bằng những lời nói yêu thương mật ngọt để giữ chân chồng em ko cho đi. E cũng ko hiểu vì sao lại thế :(((( nhà chồng em rất nghèo, còn nhà chị ấy lại rất giàu, chị ấy cứ trêu đùa chồng em, đá qua đá lại ko biết bao nhiêu lần. Có 1 lần hẹn với chồng em nhưng lại đi chơi với thằng khác, chồng e từ hà nội về Hải Phòng tìm chị ấy, và lang thang suốt đêm ở đất Hải Phòng mà ko dám về nhà, tiền chỉ đủ hôm sau lên Hà Nội học, trời thì mưa lạnh. Xin nói thêm, chồng em là người Hải Phòng. Sau lần đầy thì chị ấy thông báo với chồng em là sẽ cưới chồng, đau đớn vô cùng, chồng em quyết chia tay. Nhưng ngày cưới chị ấy, chồng em vẫn đến.

Sau khi chia tay được 1 năm thì chồng em gặp em, và bọn e yêu nhau. Trong thời gian trước và sau khi bọn em yêu nhau, chị ấy rất hay gọi điện cho chồng em, thậm chí nghe chồng em kể về em thì chị ấy bảo :" e nghĩ anh và em kia ko yêu nhau được lâu đâu, 9x bây giờ toàn chơi bời là chính, lại là gái hà nội, họ chỉ yêu chơi yêu bời thôi" ( em sinh năm 90 các mẹ ạ) . E rất bực mình câu nói này, 9x thì sao, Hà Nội thì sao?? Cứ là 9x va Hà Nội thì ko yêu thật lòng đc chắc. E gặng hỏi chồng thì mới biết hóa ra cuộc sống vợ chồng ko như ý muốn, chị ấy vốn ko yêu chồng nhưng vẫn lấy vì nhà chồng rất giàu có. Và chị ấy nói rằng người chị ấy yêu chỉ có chồng em, chị ấy nhớ chồng em. Gặng hỏi thêm em mới biết, hóa ra sau khi chị ấy lấy chồng, do cuộc sống ko như ý muốn ( hoặc chị ấy cố tính như vậy ) nên chị ấy rất hay gọi điện cho chồng em và hẹn gặp chồng em, mỗi lần như vậy chị ấy đều xà vào chồng em và khóc lóc kể tội chồng c ấy ( e rất coi thường, lúc cưới anh kia sao ko nghĩ đến ngày hôm nay, giờ lại còn khóc lóc làm trò )

Rồi sau khi yêu em, thì chồng em ít nghe điện thoại của chị ấy hẳn, nhiều cuộc c ấy gọi đến chồng em đều ko nghe. Thậm chí ko muốn em buồn, và cũng vì hết tình cảm với chị ấy. Chồng em đã đổi số điện thoại, vậy mà sau có vài tháng, chị ấy lại có số mới của chồng em. Trung bình 1 tháng gọi 2 lần. E thấy rất khó chịu, thực sự khó chịu, nhiều lần em đã muốn gọi điện nói thẳng mặt chị ấy, nhưng nghĩ đến danh dự chồng em, e lại ko làm. E ko hiểu sao c ấy lại dai như đỉa vậy. Thậm chí nhiều lần chị ấy còn gọi điện trách móc sao về quê mà ko gặp chị ấy ( vì chồng em từng được điều về hải phòng làm 3 tháng). E thật bó tay :(

Hôm cưới, hôn lễ của em được tổ chức 2 lần, lần tổ chức dưới Hải Phòng, chồng em có mời chị ấy đến, và chị ấy ngồi cạnh em :))) cố tình nói những câu rất mờ ám giữa chồng em với chị ấy, để bọn em cãi nhau. E cũng còn trẻ người non dạ, nên khi chị ấy về em đã khóc và trách chồng. Sau đấy bọn em cũng làm hòa ngay, chồng em chặn số chị ấy trước mặt em để em yên tâm. Rồi sau vài tháng im hơi lặng tiếng, chị ấy lại dùng số mới goi cho chồng em, lần này là hỏi fb chồng em :((( chả hiểu chị ấy muôn cái gì nữa. Các mẹ có kinh nghiệm thì chia sẻ với em, em ko biết nên làm thế nào với chị kia. E có fb chị ấy rồi, nên nói nhẹ nhàng hay nói thẳng toẹt vào mặt bây giờ?? và nên nói như thế nào để chị kia ko làm phiền chồng em nữa.