Em chào các chị trong diễn đàn, em biết đến diễn đàn đã lâu. Hôm nay em muốn giãi bày tâm sự lên đây, em rất mong nhận được lời khuyên của các chị. Em năm nay 23 tuổi, là một giáo viên,em chưa lập gia đình và vẫn sống với bố mẹ. Nhưng có một điều em khổ tâm, đó là giữa em và mẹ không hợp nhau chút nào. Gia đình em có 3 anh em, anh trai em, em gái và em. Em cũng không hiểu vì sao mẹ lại hay mắng chửi em như vậy, tất cả những việc em làm mẹ em đều không hài lòng. Nhiều lúc em cảm thấy mình cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, vì không có ai chia sẻ hay nói chuyện với em. Bố và em cũng không hợp nhau...Em cảm thấy chán nản vô cùng. Nhiều lúc bưng bát cơm lên mà em ứa nước mắt vì những lời mẹ em mắng chửi em. Đã nhiều lần em tìm cách muốn tâm sự với bố mẹ em nhưng dường như vô nghĩa, mẹ em không nghe lời em nói. Em buồn lắm các chị ạ, vì đôi khi mẹ còn nói những câu xúc phạm đến em. Vì em là một giáo viên dạy Văn nên em nhạy cảm lắm. Nhiều lúc em thấy mình sống như người thừa, em đã cố gắng không để tâm đến những lời mẹ đay nghiến em, nhưng hàng ngày em vẫn sống và vẫn phải nghe.Em thực sự rất buồn các chị ạ.