Hôm qua đi gặp nhỏ bạn thân lâu ngày chưa gặp, ngồi nghe tâm sự. thấy hoàn cảnh của nó thật éo le. Ngồi nghe rồi chẳng biết nói gì.

Nó lấy chồng được 2 năm, và đang hoang mang cực độ. Nó biết mình đang ngoại tình trong tư tưởng, nhưng nó không biết làm sao để thoát ra. Tình cảm nó dành cho chồng ngày càng nguội lạnh cũng vì chuyện này....

Từ ngày cưới và ngủ với chồng, nó chưa từng có cảm giác lên đỉnh như từng một lần với người yêu cũ. Chính vì thế, những lúc ngủ cùng chồng xong, nó cảm giác trong người rất bứt rứt và khó chịu. Nhưng nó vẫn phải ra vẻ là rất thỏa mãn.Nó cũng đã thử nói chuyện với chồng để anh thay đổi cách âu yếm với hy vọng sẽ giúp nó có cảm xúc hơn. Nhưng nó bảo vợ chồng nó vẫn cứ mãi lạc điệu, mỗi người có một cách làm việc khác nhau.

Không thể hòa hợp với chồng, đã có lúc nó mơ mình ngủ với người yêu cũ. Giờ nó đang có ý định ly dị.

Ngồi đó nghe, thật lòng ko biết phải khuyên bạn mình thế nào. Nghe chuyện thật buồn. Em cũng đã khuyên bạn mình nên tâm sự nhiều hơn với chồng để hiểu nhau hơn. Nhưng nó nói nó cũng đã rất cô gắng, nhưng có vẻ chồng nó chẳng để ý mấy tới chuyện này. Em phải khuyên bạn mình thế nào đây.