Các mẹ ạ, chính vào ngày cưới của em, là ngày em bắt đầu bước vào cuộc sống trái ngược với những gì mình đã sống, với những gì mình mơ mộng về 1 gia đình bé nhỏ hạnh phúc.

Vợ chồng em yêu nhau chưa đầy 1 năm thì cưới nhưng trong thời gian yêu thì hầu như lúc nào cũng ở gần nhau hết. Lúc đó yêu nhau, hiểu nhau lắm.

Gia đình nhà chồng em nghèo, tiền ăn phải lo từng bữa. Bố mẹ chồng lại ốm đau nên lại càng khó khăn.

Giấc mơ về 1 đám cưới lộng lẫy với em tan tành khi tiền mua nhẫn cưới còn chẳng có.

Em về làm dâu là làm đủ mọi việc trong nhà, khi mà trước đây em chỉ có đi học và chơi bời. Cuộc sống những ngày đầu tiên quá khó khăn với em. Chúng em ko có tuần trăng mật ở biển như những gì em mơ tưởng. Em chỉ biết khóc. Khi em mang thai thì 1 quả trứng gà em cũng ko dám ăn, vì cả nhà chỉ có 50k để ăn cả ngày. Em bi thiếu chất và suy nhược rất nhiều.

Nhưng được cái tính em giỏi chịu đựng nên rồi mọi chuyện cũng qua.

Rồi đến khi em sinh con, tất cả phải nhờ vả bên ngoại. Em về nhà ngoại 1 tháng. Chồng e thì 3-4 ngày mới về thăm vợ con 1 lần mặc dù chỉ cách nhau 6- 7km. Khi đầy tháng con, em về nhà chồng thì phát hiện chồng ngoại tình. Anh ấy có xin lỗi và sau giờ làm cũng chỉ ở nhà chơi game online nên em tin tưởng.

Nhưng chồng em bị nghiện game. Với đồng lương ít ỏi không đủ nuôi vợ con, anh cũng không giúp việc nhà gì cho vợ. Đi làm về là anh chỉ biết chơi game. Cả ngày chẳng chơi với con được 1 tiếng, nhưng có thể ngồi chơi game quên ăn quên ngủ. Em đã nói nhiều lần, anh thanh minh rằng anh đi làm mệt. chơi cho khuây khỏa đầu óc.

Em không biết từ bao giờ mà em đã quen và chấp nhận với việc chồng chỉ biết chơi game. Hôm nào nhớ vợ thì tạm nghỉ chơi khoảng 30p, abc với vợ xong lại chơi game tiếp.

Em không biết cuộc sống sẽ tiếp diễn mãi như thế đến bao giờ...

Gần đây em gặp lại mối tình đầu của em. Trước đây chúng em yêu nhau nhưng dở dang nên bây giờ vẫn còn rất nhớ nhau. Thật sự em ko thể quên những lúc ở gần ny cũ. Khi mà ny cũ rất quan tâm, kinh tế ổn định thì chồng em lại hờ hững và nghèo rớt. Từ khi cưới, rất nhiều lúc em so sánh ny cũ với chồng, thường xuyên nằm mơ thấy người yêu cũ, lúc gần chồng cũng nhớ. Hix. Bây giờ chúng em gặp lại nhau khi cả hai đều đã có gia đình. Do trên 30t mà chưa lấy vợ nên gia đình giục, anh yêu và lấy vợ trong khoảng thời gian rất ngắn. Chúng em vẫn còn nhiều tình cảm với nhau. Em ko cầm lòng được nên đã ngoại tình.

Thật sư cuộc sống bên chồng không buồn mà cũng chẳng vui. Em cứ âm thầm mà sống thôi. Em cũng thương con em lắm. Em không biết chuyện ngoại tình của em sẽ đi đến đâu.

Các mẹ cho em lời khuyên với. Chồng em thì khuyên bảo đủ đường rồi. Có khi bỏ vợ được chứ không bỏ game đâu. Em có nên kết thúc cuộc hôn nhân bằng lí do nhạt nhẽo này không? Có nên tiếp tục đến với ny cũ ko? Điều duy nhất em lo lắng là con em sẽ ra sao nếu bố mẹ nó li hôn. Khi bố nó thích chơi game hơn chơi với con thì em ko tin có người khác sẽ yêu nó hơn bố nó.

Rồi nếu em li hôn chồng, ny cũ có bỏ vợ mà đến với em không. Em chỉ muốn làm thế nào để con mình không bị thiệt thòi.