Mình viết bài này trong tâm trạng ngổn ngang, không biết phải làm thế nào, mong được sự góp ý và chia sẻ của các mẹ, các bố

Mình và anh xã yêu nhau đã 10 năm, yêu nhau được 5 năm thì cưới. Bây giờ vợ chồng mình đã có 1 nhóc 2 tuổi, bụ bẫm, xinh đẹp và khỏe mạnh. Vì lấy nhau 3 năm sau mới có con (vợ chồng mình kế hoạch) nên quãng thời gian 3 năm đầu quả thật rất đẹp, mặn nồng như thời yêu nhau. Sau khi sinh con, tình cảm vợ chồng không được mặn nồng như trước (chồng mình nói vậy chứ mình thì không để ý lắm, mình vẫn yêu 2 bố con). Khoảng 3 tháng gần đây, anh ấy hay buồn phiền, sụt cân, tránh sinh hoạt vợ chồng với mình. Mình có ôm ấp, vỗ về, hỏi han xem anh có áp lực công việc hay gì gì không, anh ấy một mực im lặng. Thậm chí anh còn tỏ vẻ ghét vợ, hay lên án vợ thế này thế nọ. Sau đó mình nghe được tin đồn rằng anh ấy có quan hệ tình cảm với 1 cô gái trẻ ở cơ quan. Mình sốc lắm, hỏi anh ấy nhưng anh ấy một mực phủ nhận, chỉ nói là ..do hai vợ chồng không hợp nhau nên anh ấy dần dần mất đi tình cảm với mình, không còn ham muốn mình nữa. Anh ấy bảo cho anh ấy thời gian

Mình cho anh ấy thời gian, nhưng hạn chưa đến thì hôm qua anh ấy đòi li dị, mình bảo: hãy cho em 1 lý do. Vậy là anh ấy nói: anh không còn yêu em nữa.

Mình bối rối quá, mình vẫn còn yêu chồng lắm, con thì còn nhỏ, mình không muốn li dị. Bây giờ mình phải làm sao?