Thực ra mình cũng tham gia diễn đàn lâu lâu lắm rồi nhưng đến hôm nay phải mượn nick khác để tâm sự lòng mình.

Mình thực sự đang rất rất buồn mà lại chẳng biết tâm sự cùng ai, đành lên đây chia sẻ với các mẹ. :Sad:

2 vợ chồng mình lấy nhau đã 5 năm và đã có 2 con, 1 gái 1 trai. Khi nhìn vào ai cũng bảo mình lấy được người chồng thương vợ thương con, ngoan ngoãn, hiền lành. Nhưng kỳ thực có ai hiểu được rằng mình đã trải qua những giờ phút căng thẳng đến mức nào khi phải đối mặt với những sai lầm của chồng, với những món nợ vì lô đề, cá độ của chồng. Lấy nhau được gần 1 năm thì người ta gọi điện đến đòi nợ, cả nhà phải gồng lên để trả nợ gần trăm triệu cho chồng. Rồi sau đó mình cũng mới biết, trước đấy nữa nhà chồng đã phải trả nợ cho hơn trăm triệu rồi. Chồng hứa như đinh đóng cột anh sẽ thay đổi, sẽ tu tỉnh. Thế rồi lại đùng 1 cái về bảo vay nợ mấy chục triệu nữa. Mình như chết đứng. Buồn hơn nữa là chồng luôn luôn nói dối, quanh co đẩy từ chỗ này sang chỗ khác để hy vọng không bị mọi người phát hiện. Chồng mình coi người khác cứ như trẻ lên 5 lên 3 vậy. Mình chán nản vô cùng và không biết phải tin chồng như thế nào nữa. Mình và người thân của chồng đã nói chuyện hết nước hết cái rồi, chồng thì cứ ngồi gật gù như thể hiểu ra vấn đề lắm nhưng chẳng biết có ăn thua gì không. Mình chỉ mong chồng nói thật tất cả nhưng hình như mọi chuyện vẫn chưa dừng ở đó đâu, chồng vẫn giấu giếm 1 cái gì đó mà chưa chịu nói hết. Mình sợ lắm, sợ 1 hôm nào đó chồng lại đem 1 khối nợ hay cái gì đó đáng sợ hơn nữa về, lúc đó các con mình nữa, chúng nó lớn hơn rồi, chúng nó hiểu biết hơn rồi mà biết chuyện bố của chúng như thế thì không hiểu chuyện gì sẽ xảy ra nữa. Mình đã và đang suy nghĩ 1 cách tiêu cực lắm các mẹ ah. Mình chỉ muốn chết thôi, nhưng mình chết đi rồi thì bọn trẻ sẽ ra sao, không còn mẹ trong khi bố thì như thế, tương lai của chúng nó sẽ thế nào. Mình chỉ thương bọn trẻ con thôi các mẹ à. :Sad::Sad::Sad: