Cuối tháng 5/2018 tụi em làm đám cưới. Thì còn đúng 2 thang nữa tới ngày cưới, ảnh bị bệnh lao phổi. Đã khám và đang uống thuốc trong liệu trình 6 tháng.

Dì ảnh và ảnh thì sợ thuốc ảnh hưởng đến con nòng nọc bé xinh nên ảnh không muốn có con trong 1 năm đầu sau cưới. Vì vậy em đề xuất thôi để em uống thuốc tránh thai cho thì ảnh ko chịu vì sợ tác dụng phụ của thuốc ảnh hưởng đến sức khỏe và sinh sản sau này của vợ.

Nên ảnh đòi cưới xong, 2 vợ chồng nằm ôm nhau ngủ thôi ko làm gì hết :D. Em nói 2 vc cưới xong ở với nhau như "tình đồng chí" đấy hả. Đã thế còn vợ chồng son nữa chứ.

Ảnh đòi để ảnh dùng BCS. Khổ nổi, ảnh bị chứng XTS, bình thường là chưa tới 2 phút đã xong, còn xài bao thì chưa được 1 phút, chưa được 5 nhấp đã ... xuất đầy bao thì bao nào mà chịu cho nổi. 1 đêm xài 3 bao chắc còn chưa đủ.

Mà canh trứng để QH thì sợ là có thai ngoài ý muốn dù chu kỳ của em từ 30 - 34 ngày.

Thuốc ko cho, bao ko được, trứng ko xong

Dù biết chồng quan tâm và rất thương em, lo cho em nhưng cũng hơi chạnh lòng 1 chút.

Ko biết là có thuốc nào trị bệnh XTS ko em mua ngay và luôn chứ nghĩ viễn cảnh 1 năm nằm ôm ngủ với chồng mà rầu quá mấy mẹ ơi :( , mà kêu đi khám thì ảnh ko chịu vì nhất quyết ko chịu mình "bệnh".

Giờ mà ko còn cách nào nữa là em cũng đành làm "vợ chồng kết nghĩa" trong 1 năm thôi chứ em cũng yêu chồng lắm :-S