Trước khi vào đề em phải P/S trước là nhân vật này là 1 thời say nắng của vị hôn phu của em. Sau đấy đã kết thúc cách đây gần 1 năm rồi. Em cũng đã cố gắng bỏ qua, dạo này anh nhà em cũng tu chí rồi. Ấy thế mà ... hôm qua ...

Sáng nó gọi điện cho anh nhà em : "em quên anh rồi, anh yên tâm là như thế". Tối đến, điện thoại của anh nhà em ... gần 30 cuộc gọi nhỡ ... (anh ý biết nên ko thèm bốc máy)

Thế là đối tượng bị tấn công chuyển sang em...

Sáng, 1 số điện thoại lạ :

Nó: Chào cô, cô là ng yêu của anh X?

Em: Đúng rồi, xin hỏi ai đấy ạ? Chuyện gì không?

Nó: Không có gì cả, tôi chỉ muốn gọi đến để tìm hiểu rõ tình hình :cool:

Em: Bạn muốn hỏi gì?

Nó: Hai người yêu nhau bao lâu rồi? Dạo này anh ấy có hay liên lạc, gọi điện cho cô ko? (vì em và anh ấy hiện đang mỗi đửa ở 1 thành phố)

Em: Tất nhiên, có chuyện gì đấy bạn?

Nó: Tôi chỉ muốn tìm hiểu rõ... Vừa rồi cô đến thăm anh ấy à? Anh ấy chăm sóc cô hay cô chăm sóc anh ấy? Anh ấy là người chủ động tìm cô hay cô chủ động tìm anh ấy ....

Hehe, tóm lại là hơn 1 tiếng đồng hồ nó chỉ hỏi em từng đấy (em cứ cố tình ba hoa câu tiền điện thoại)

Câu kết nó nói với em: "Tôi phải nói với cô là tôi sẽ ko từ bỏ, cô có thể bao dung được thì tôi cũng có thể làm được, tôi chấp nhận."

Em: Ok. Tùy bạn, đấy là việc của bạn thôi. Tạm biệt.

Tối ... 1 cái tin nhắn : "Phụ nữ đều như nhau, đều cần có tình yêu, hi vọng cô biết điều đừng làm mình bị tổn thương..."

Em: "Cám ơn, hãy giữ điều đó cho mình bạn nhé"

Ngày thứ 2:

7h30 tối, em đang ăn rất ngon lành ...

1 cuộc gọi đến ... em không nhấc

tiếp tục gọi .....

cuộc thứ 3, em nhấc máy :

Nó: "Tôi nói cho cô biết, cô đừng có làm phiền người yêu tôi nữa, đừng có xem vào chuyện tình cảm giữa chúng tôi nữa ... Sao cô cứ gọi điện nhắn tin đến quấy rối làm phiền anh ấy...Cô đừng có làm trò như thế nữa... Đấy là người yêu của tôi".

Em: "Chả ai động gì đến ng yêu của bạn cả, ng yêu của ai thì phải tự biêt đường mà quản chứ, gọi đến đây làm gì ... "

Nó: "Sao cô cứ thích làm người thứ 3 xem vào chuyện của tôi thế? Sao không để cho tôi yên, cứ làm phiền tôi ... "

Em: "Chuyện yêu đương của cô cô thích làm gì thì làm"

Nó: "Sao cô với anh ta nói giống nhau thế":Silly:

Em: "Thế nhé, tạm biệt, đừng có làm những việc vớ vẩn như vậy nữa"

Nó vẫn nói tiếp ... em dập máy ...

Nó lại nhắn cho em cái tin: "Cô hãy tự biết mà giữ mình, cứ cẩn thận"

Em: "Đừng dỗi hơi vậy nữa bạn nhé, hãy tự biết yêu bản thân đi và giữ gìn sức khỏe"

Ôi ... em phải nói là không còn từ gì để tả ...

Chả biết làm thế nào với cái thể loại này ... (Nó từng bị bệnh, phải cắt tuyến giáp cả nhà ạ, thỉnh thoảng tinh thần không đc như người bình thường)

Em muốn đánh nhau ... huhu

Không biết bao h mới đc kết thúc ... T_T

Có anh chị nào có cao kiến gì giúp em với