Em sinh năm 93...năm nay vừa tròn 18 tuổi.. Nói cho cụ thể hơn 1 chút thì cả sinh nhật lẫn ngày cưới của em đều vừa trải qua cách đây hơn 1tháng.

Nói 18 tuổi lấy chồng thì thật là thảm ! Cho dù em đã đủ tuổi đăng kí kết hôn và hôn nhân giữa chúng em cũng không phải là ép buộc. Nhưng em vẫn được tiếp tục đi học, vẫn có thể học tiếp và thi lên tiếp...chỉ là bây giờ...em đã có chồng.

Chuyện cũng xảy ra được gần nửa năm rồi...khoảng độ tháng 9 năm ngoái, em gặp anh ấy. ANh ấy làm Kiến trúc sư, cấp dưới của bố em. [ Nhà em có 1 công tý tư vấn kiến trúc và thi công, theo kiểu gia đình họ hàng cùng làm ấy ah ]...anh ấy là nhân viên, người ngoài xin vào làm thôi. Nói chung là em cũng hay xuống chỗ bố mẹ làm ăn cơm ké buổi trưa nên hay gặp gỡ m.người trong công ty của gia đình. Anh ấy cũng là 1 trong những người đấy.

Anh ấy sinh năm 82, đã từng có 1 đời vợ . Em lúc đầu cũng thấy thương anh ấy . Thấy bé Susu của anh ấy cũng đáng yêu, em thích chơi với nó lắm. Lớp 12 bận học hành nhưng mà cứ mỗi lần đến công ty ăn cơm trưa là em sà vào cưng nựng nó luôn [ anh ấy thường mang con đến công ty ].

Nói chung cũng chả có gì khác thưởng nảy sinh giữa 2 bọn em cả. Chắc chắn !

Nhưng mà số phận không ai nói được....cuối năm ngoái, công ty có tổ chức ăn liên hoan cuối năm...nghe nói là hoàn thành dự án Tòa nhà gì gì đó của Thành phố, lớn lắm. Mời bao nhiêu người tới. Em là con gái của bố mẹ, cũng bị lôi đi cùng bố mẹ tiếp khách. Ăn ở công ty xong, mấy anh chị họ của em lại kéo nhau đi làm tăng hai....em uống say...

Thế rồi...mọi chuyện đến sáng hôm sau thì be bét hết rồi. Em cũng không khóc lóc gì, nói thẳng với anh ấy là đừng nói cho ai biết, coi như hôm qua nằm mơ vậy.

Thế nhưng có lẽ anh ấy là người tốt, hoặc là vì cái gì đó...anh ấy đến thú nhận hết với bố mẹ em, xiu chịu trách nhiệm với em. Kể cả là cưới luôn bây giờ anh ấy cũng dám. Anh ấy sợ em bị thiệt thòi.

Nói qua nói lại thì bố mẹ em cũng buồn lắm...con gái mới 18 tuổi đầu, em lại là con đầu nữa. Nhưng mà thấy anh ấy cũng là người tốt, công ăn việc làm ổn định, lại có thực lực....sợ em sau này lớn lên khổ sở...bố mẹ em nhắm mắt cho cưới.

Chúng em chung sống mới được hơn 1 tháng. Nhưng mà đời...kết hôn có phải là chỉ lấy nhau đâu, là lấy cả họ hàng gia đình của nhau ấy chứ. Em khổ tâm lắm...mỗi lần về bên nội là nghe cô bác anh ấy đem em ra so sánh với vợ cũ của chồng, về bên ngoại lại nghe mọi người dị nghị anh ấy vì tiền mà làm trò xấu....

Mẹ chồng em tốt lắm, hiền nữa....lúc nào cũng bênh em trước họ hàng bên nội....nhưng mà em vẫn không thấy khá hơn được....áp lực lớn lắm....lần nào qua bên nội về xong, cuối ngày về em lại chui vào WC xả nước ra thật lớn rồi ngồi khóc....em sợ...không biết rồi cái cuộc sống này sẽ đi về đâu nữa.

Chồng em hiền, nhiều lúc em than vãn gì là lại ngớ người ra, xong lui cui đi dọn nhà, nấu cơm, làm này làm nọ cho em vui. Đi làm đến giờ là nhớ gọi điện nhắc em làm này làm nọ...

Bé Susu là con riêng của chồng em, con trai, được 20tháng tuổi rồi. Đáng yêu lắm...với cả là từ lâu nó quen em rồi, em chăm nó lâu như vậy...biết gọi em là mama, gọi anh ấy MinMin [ ko gọi bố, ba luôn =,=" anh ấy tên Minh ] Mỗi ngày đi học về, nhìn thấy con, chăm con cùng bác giúp việc, ôm con ngủ....em thấy đỡ hơn nhiều.

Gia đình em...chính xác là 3người bọn em rất ấm áp...cũng có thể gọi là hạnh phúc...nhưng em sợ lắm các mẹ ơi....em không biết em có cái gọi là Tình Yêu với chồng em không ? :Crying: Em còn chưa có cả 1 mối tình vắt vai mà đã phải làm "tầng 2" cho anh ấy rồi...đôi khi nghĩ lại thấy tủi thân, thấy mình thiệt thòi nữa.

Cuộc sống gia đình nói ra thì dài lắm, cũng không có gì làm em cằn nhằn được về chồng mình...nhưng em thấy có cái gì đấy rất lo sợ, rất hoang mang....em còn nhỏ đúng không ? [ Phải nói là nhỏ....chứ TRẺ thì nó còn xa ]....em không biết phải làm gì nữa ? Cho họ hàng 2 bên. cho chồng, cho con....

Các mẹ chia sẻ với em được không ??? Em không dám nói với ai cả...bạn bè thân em chỉ có 2 đứa, mà có những chuyện ko phải cái gì cũng nói ra được. Chưa kể chuyện em kết hôn em phải giấu kĩ...bố mẹ, anh chị....em không biết phải tâm sự cùng ai....Giáo dục giới tính, cách sống gia đình....thực sự em không biết tý ty gì cả.... :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

p/s : thực ra chúng em vẫn có QH vợ chồng bình thường, thống nhất dùng condom để tránh....vì em còn nhỏ, ko dám dùng thuốc tránh hay các biện pháp ngừa khác...thế nhưng khoảng hơn 2 tuần trước...anh ấy "làm liều" :Crying: Em sợ lắm....em không thể để "dính" lúc này được....em không biết....liệu em có thì sao ? Em không muốn đi phá đâu.....em sợ lắm........:Crying: