Chào các mẹ. Chuyện của mình đã qua gần 5 tháng trước nhưng thực sự không thể quên, không thể tha thứ dù cuộc sống hiện tại của mình không quá đau khổ.

Chồng mình ngoại tình. Thực sự trước đó mình đã ko mảy may nghi ngờ chồng, vì chồng mình cũng thuộc loại đàng hoàng, ngay thẳng. Chồng từng nói với mình và bạn thân mình:" Anh thấy việc ngoại tình là chuyện gì đó rất dở, rất đáng coi thường nên dù gì anh cũng ko ngoại tình". Khi cới mình rồi chồng mình cũng quyết tâm quên tất cả tình cũ, xây cuộc sống mới với mình.

Nói thật mình thuộc người hơi vô tâm, nhạy cảm, bừa bộn tí nhưng chân thật, hiền lành ko bao giờ muốn làm ầm chuyện gì với ai và luôn nhường nhịn tránh xung đột. Cuộc sống của mình êm đềm cho đến khi con mình 5 tháng, trong một lần đi siêu thị thì chồng mình tình cờ gặp lại chị ta. Họ có đứng nói chyuện với nhau vài câu, rồi mình đến, họ tạm biệt nhau. Mình biết chồng mình không quên người cũ nhưng mình tin chồng mình.

Ngày tụi mình kỷ niệm ngày cưới-đi Côn Đảo, lúc chở mẹ con mình đi chơi, chị ta gọi điện, mình chẳng thích tí nào nên cả mấy ngày đi nghỉ mình cứ suy nghĩ vẫn vơ, ko thể vui được, cũng chẳng có cảm xúc gì với chồng mà trong lòng cứ nghi ngờ, giận ngầm, khó chịu............

Sau đó chị ta lại liên lạc với chồng mình bằng email,hỏi thăm thôi. Lúc đó mình vẫn còn biết mật khẩu mail của chồng nên mình đọc được. Vài mail sau đó làm mình rất khó chịu, nên mình mail cho chị ta:

"Chao chi!

Em da suy nghi nhieu khi viet cho chi email nay.

Em biet chi la nguoi de thuong, hien diu va hieu chuyen ( em biet qua nhieu nguoi) nen em co vai dong tam su voi chi, cho du khi chi doc xong co the chi se nghi em la nguoi ich ky ........< nhung yeu chong>.

Hom truoc em co biet chi chu dong goi dien cho anh T, chuyen nay lam em khong vui, va tu do cuoc song gia dinh em da khac khi biet anh chi con lien lac voi nhau nhieu lan.

Chac chi da lap gia dinh? Neu vay phan nao chi hieu khi cuoc song gia dinh chi yen on, bong mot ngay nguoi yeu cu cua chong chi thuong xuyen lien lac voi anh ay, cuoc song chi se.........???

Noi ra thi em la nguoi ich ky, doi voi mot so nguoi neu ca hai la ban be thi cung chang sao. Nhung voi em thi khac, cam giac va tam trang bat on ko de ban than em yen.

Em cu nghi, song sao voi chong khi moi chuyen lon nho chong deu tam su voi nguoi khac-nhat la nguoi xua. Vay chang khac nao chi ay cung la minh, ..........

Em muon noi nhieu de chi hieu rang viec lien lac giua 2 anh chi la vet nut dang dan rong va lon giua cuoc song gia dinh em. Va cung mong chi cho em biet chi nghi gi?

Vo aT."

Sau đó chị ta có reply:"Chi hoi ngac nhien va co chut buon khi doc duoc e-mail cua em. Nhung la mot nguoi cung da lap gia dinh, la phu nu, da tung chiu nhieu dau kho trong qua khu, chi hieu va ton trong nhung cam xuc cung nhu suy nghi cua em viet cho chi. Chi hieu li do vi sao em lo lang, li do vi sao em biet minh ich ky nhung van phai viet thu cho chi...Thoi thi chi se co gang chia se voi em, nhu mot nguoi chi danh cho em gai cua minh.

Chuyen giua a.T va chi da tro thanh qua khu cach day cung da gan 4 nam. Co trai qua dau kho, chi moi biet hien tai hai chu "gia dinh" von thieng lieng va qui gia biet nhuong nao nen chac chan chi khong mong muon bat ki ai roi vao hoan canh cua minh truoc day.

Nhung chi nghi nhu vay" khi chu tinh da dut, thi van con la ban be". Duong nhien, chu "ban be" ay phai co 1 khoang cach nhat dinh, de khong gay bat cu dieu gi phien muon cho gia dinh cua ban minh o hien tai.

..........

Nhung moi nguoi co mot cach song va suy nghi rieng nen chi ton trong cam xuc cua em. Chi se co gang de giu khoang cach voi a.T-du chac chan chuyen chi gap anh la cuc ki hi huu , de mong sao em khong buon va cam thay bat an nua.
Ba me chi khong giau co nhung luc nao cung de lai cho chi 5 chu ma dau co nham mat, chi khong bao gio quen, do la "nhan, le, nghia, tri va tin".Chi da,dang va se co gang de khong lam dieu gi ho then voi ban than, voi ba me, voi me chong chi va voi chong chi vi do la nhung gi thuoc ve mau thit cua chi
.

..............

Mot lan nua,chi rat xin loi vi da lam em buon, cung nhu-du vo tinh- da lam anh huong den tinh cam trong gia dinh em. Chi chuc gia dinh em suc khoe va hanh phuc!

Chao em,

VT.

Mình đã rất yên tâm khi chị ta nói như vậy vì mình biết chị ta là người rất hiểu chuyện. Rồi sau đó mình không đọc mail của chồng mình nữa vì mình tin cả 2, mình cũng có mail cho chị ta vài lần để tâm sự- như chị em, bạn bè.

Chị ta ít nói về chồng mình, chỉ khen mẹ chồng chị ta dể gần, chị ta ko phải làm gì trong nhà, mẹ chồng chỉ chị nấu bao món ngon, ôm chị vào lòng tâm sự này kia. Nghe những điều đó mình nghĩ chị ta khéo léo nên vừa lòng mẹ chồng. Nói chung mọi suy nghĩ của mình về chị ta đều tốt đẹp.

Một thời gian rất lâu sau chị ta nhận lời qua nhà mình chơi sau vài lần từ chối. Hôm đó chị ta nói sẽ qua nhưng chồng mình nên đi vắng thì hơn. Mình vẫn nghĩ chồng mình không biết mình với chị ta thân thiết vậy đâu. Trời xui khiến hôm đó cuối tuần,chồng có hẹn qua nhà anh bạn chơi tí nên mình tiếp đãi chị ta rất nhiệt tình và chân thành.(Nhưng thật ra họ đã lên kế hoạch sẵn rồi).

Một lần khi mình có việc gặp đồng nghiệp cảu chồng(cũng là đồng nghiệp và thân quen với mình), chị đó nói bóng gió về chuyện chồng mình "có con khác", mình sinh nghi ngờ. Từ đó mình mới biết chông mình đã đổi password từ lúc nào và những biểu hiện (chăm chút khi đi làm, về trễ, hay la mắng, đánh khi vợ chồng cãi nhau, nhạt với mình) là do đã ngoại tình. Mình rất khó chịu khi không làm được gì, nhưng cũng nghĩ đến lời chồng nói trước đây mà tin tưởng.

Chị ta làm asst cho ông lớn của một công ty bảo hiễm M, chồng mình làm kế toán cho bệnh viện nước ngoài F, cách nhau chỉ vài trăm mét.

Có thời gian vợ chông mình giận nhau, chồng mình tự ý tháo nhẫn cưới, đòi ly thân, con gởi về nội.

Mình cũng suy sụp vì chồng mình sống quá kỹ tính: ăn ở phải sạch sẽ, làm việc gì phải tới nơi, .... nên chồng mình hay chê mình ở dơ, ko có thử thách trong công việc.

Nói thiệt ngày xưa mới về mình cũng rất muốn làm theo ý chồng nên chà toilet mỗi ngày, khăn sữa của con khi phơi phải 4 góc bằng nhau, con đái phải giặt liền, trước nhà không được có rác, đi đâu về dép phải để ngay ngắn không được chiếc trước chiếc sau,quần áo giặt riêng từng loại .............nói chung là kỹ kinh lắm. Khi em gái mình ngoài quê vô ở nhà mình đi học thì va chạm, mình hay la em mình bừa bộn, nó làm cái gì mình cũng nhắc trước la sau, khăn bắt phơi 4 góc bằng nhau í. Riết một thời gian sau em mình bức bí quá: "Riết rồi không ai dám tới nhà Hai luôn đó", mình suy nghĩ lắm, rồi vô tình đọc được một câu chuyện y chang mình trên tạp chí- người đó kỹ quá đáng nên chẳng ai muốn đến nhà. Mình cũng bớt kỹ hơn-dù ko bằng 1 góc chồng mình, mỗi lần chồng la mình thấy ức chế lắm. Việc nhà mình làm ko hết, làm việc nọ ko đủ thời gian làm việc kia nên làm xong chưa kịp dọn, thế là la mình. Tính mình rất chiều chồng nên nhiều khi đang nấu ăn còn chồng mình nằm đó mà rên đau đầu nhức chân là mình vừa nấu vừa bóp cho chồng. Bữa cơm 100% mình làm hết, chồng mình khong phụ vợ gì hết và luôn quan niệm vợ là phải thức khuya dậy sớm, cơm nước nhà cửa chu đáo, không cần biết trong ngày vợ đã làm gì, mệt hay khỏe. Lâu lâu có lau nhà khi thấy mình tất bật quá, hay chà toilet vì ko chịu được dơ-mà mỗi lần làm là y như rằng "chén bát đánh nhau", làm gì cũng giằng, mạnh tay tỏ ra rất khó chịu, mình cũng đâu sung sướng gì khi thấy chồng mình làm vậy.

Mình nói thật mình chiều chồng hết cỡ: tắm luôn lấy khăn+quần áo chờ chừng nào ới là có liền, ăn xong lấy tăm, sáng sáng sẳn cafe, ăn đâu đặt đó mình dọn tất, mền gối dậy mình xếp, trong nhà điện đài hư chỗ nào mình làm hết, con ị xong mình bận mấy cũng dọn, bữa nào mà nhờ thì chồng chỉ rửa cho con còn bô để đó, nhiều lần mình dội 'đại tiện" của chồng nữa cơ,.............ôi nếu mà kể ra thì chồng mình là nhất quả đất. Được cái nóng tính như lửa, ko ưng gì là nói, nói ko xong bộp ngay, dập hết đồ đạc trong nhà, dọa giết mình, đánh mình dã man (ngay cả khi đang mang bầu) may mà hàng xóm đông khôngthi mình cũng chết. Còn mình thì không bao giờ cãi lại lấy 1 lời vì mình chỉ cần mở miệng ra là "bóp" ngay, dù là lời nói thanh minh cho nên mình ức lắm, cấm khóc luôn,bây giờ thì tim yếu đập nhanh, hay giật mình sợ hãi khi chồng chỉ tay vô mặt-sợ đánh,......

Tiền vợ chồng mình không có nhiều nhưng trong thời gian ngoại tình xài sang, thậm chí mượn tiền mẹ chồng mình luôn. Có lần giận mẹ con mình đi đêm khuya lắc mới về, ko đưa tiền ăn uống gì hết,bỏ đói mẹ con mình cả 10 ngày, mình sao cũng được nhưng con thì đành cho ăn cháo trắng. Mình đâu dám mượn tiền ai, ko lẻ túng ko có ăn, hay lỡ ngta hỏi hoàn cảnh sao ko có tiền thì sao?

Mình sống trong đau khổ nhiều lần mà ko nghi ngờ bất kỳ chuyện gì.

Sáng đó trước khi mình đi làm, vì có việc nên check mail, ko ngờ chồng mình quên bỏ "stick" khi đăng nhập nên user và pas luu lại. Linh tính mách bảo mình đi tìm mail chị ta, một sự thật mình không thở nổi, đầu óc quay cuồng, tim loạn nhịp, khó thở, mồ hôi vã ra, .....

Mình xin bỏ qua những mail trước đó 1 năm, chỉ chia sẽ khi "y và ả quyết lăng loàng"

"Anh ơi,

Thiệt tình là em chẳng biết chuyện chi đang xảy ra. Hôm qua em ở ngoài đường cả ngày, em chơi với cái Iphone của em chứ em đâu có vô Yahoo mail của em đâu. Chắc em bị hack hay virus hay cái gì gì đó....

Trời...hi vọng là các quý dzị kia vẫn "bình an vô sự" khi nhận mail em.

Anh xem hình hoa mẫu đơn (hôm qua em được tặng sau khi đi dưới mưa và đầu thì che một cái dù Hello Kitty màu hường) cùng với cái góc đường em ngồi cafe đỡ hỉ...Haizzz...

Hôm qua hơi nhơ nhớ... thế là em vô Youtube xem thử có cái clip nào đêm ca nhạc hôm bữa thì thấy có cái clip ca sĩ TĐ làm trước sinh nhật hai ngày, clip của bạn QT và đúng như em nhớ thì mẹ bạn Đ chắc cũng hát ở đâu đó, em nhìn mặt rất quen. Nhưng ai đó mà mình expect thì hông có thấy....

À, em còn nhặt được cái thiệp bạn Đ mời sinh nhật, có hình anh đó, giữ lại làm kỷ niệm..."

Chị ta hân hoan khi được chồng mình mời đi sinh nhật một người bạn mà trước đó chồng mình kêu mẹ con mình đi ủng hộ. Tối đó 2h sáng mới về, mình ở nhà ko ngủ được, mưa tầm tả, lo lo. Khi chồng về con mở cửa dìu cây đàn mang trên lưng của chồng. Ôi, mình đâu biết..............