Mình đắn đo mãi rồi mới quyết định post bài này hỏi ý kiến mọi người. Chuyện nhà không hay ho gì, kể lể chỉ xấu mặt mình, nhưng đúng là mình đang bị stress thật.

Số là mình đã bị sảy thai 2 lần, lần cuối cách nay mới hơn một tuần, người ngợm vẫn còn õng ợt lắm (vì k ăn được, ra máu 2 tuần liền, và nản kinh khủng). Cả 2 lần mình đều giấu không cho nhà chồng biết vì mình sợ bên đó nói năng linh tinh (2 lần đều sảy sớm < 2 tháng, nên nhà chồng cũng chưa kịp biết). Ngặt nỗi chồng mình giai độc đinh, nhà chồng lại phong kiến. Lúc mới cưới mẹ chồng xa gần đủ kiểu, gần đây mãi không thấy gì (bọn mình cưới được hơn 1 năm) lại càng xa gần ác liệt hơn. Bà không nói thẳng, nhưng bóng gió là phải có cháu trai đích tôn, không thì bà khuyến khích con trai bà kiếm cháu trai ở ngoài.

Một vấn đề nữa là mình nghe lỏm bà buôn với người khác là mình khó sinh khó đẻ là do nòi giống nhà mình (mình là con một, do ngày xưa gđ khó khăn, bố mẹ không dám sinh thêm), các bà dì chồng thì đua nhau tra hỏi mình nội ngoại sinh được nhiều không, có ai bị vô sinh hiếm muộn không, blah lah…

2 vc mình đã đi kiểm tra rồi, bs giải thích mình bình thường, nhưng có thể do ox mình tỉ lệ tinh trùng bình thường thấp (8%) nên khả năng phôi bị lỗi gây sảy thai.

Tình cảm vc mình rất tốt, mình không nghĩ ox mình lại đi làm chuyện linh tinh, nhưng đúng là mình không thể chịu nổi tình trạng này.

Theo mọi người giờ mình nên cư xử thế nào với nhà chồng đây?