Chuyện kể ra rất dài !!!

Có lẽ khi ai đọc câu chuyện của em xong cũng sẽ nói em ngu , em bị điên

Em có yêu 1 người quê Tĩnh Gia – Thanh Hóa …. Em chỉ là gái Ngoại Thành Hà Nội thôi ! gia đình em chỉ là buôn bán nhỏ cũng khó khăn

Còn gia đình anh ý , mẹ làm bác sĩ bố làm giáo viên dạy lái ô tô , Ngày anh ý dẫn em về ra mắt bố mẹ anh ý không thích em vì em không phải công chức nhà nước

Yêu nhau được 1 thời gian . Em có bầu , được 3 tháng lúc đầu bố mẹ anh ý đồng ý cưới và quyết định về nhà em , nhưng khi về nhà em xong có lẽ do nhà em nghèo hay sao bố mẹ anh ý quay ngoắt không cho cưới ! ép em bỏ đi đứa con mình trong khi biết được là trai hay gái !!!!

Bản thân anh ý cũng bị phụ thuộc mẹ quá nhiều … ép em … rồi hứa hẹn rất nhiều

Mình là con gái nên không thể làm gì được

Cuối cùng em phải đi bỏ , khi bỏ xong em và anh ý vẫn tiếp tục yêu nhau mặc cho bố mẹ 2 gia đình ngăn cấm . và cả 2 đều giấu gia đình , chúng em sống chung với nhau đến nay cũng được 7 tháng rồi …. Và tháng nào 2 đứa cũng đi chùa ….

Khi ở chùa em khóc rất nhiều và cũng từng hỏi anh ấy “ nếu em có nữa , xin anh đừng ép em … Anh ý thề với em sẽ không bao giờ vậy nữa 1 lần là ám ảnh rất nhiều .”

Những tờ giấy em siêu âm khi có bầu anh ý luôn giữ bên mình , em hỏi tại sao ? anh ý có nói “ lưu lại để nhớ đó là bài học và không bao giờ có chuyện lần sau “ , Cố gắng để 2 đứa có công việc ổn định …..

Hôm qua em phát hiện mình lại có thai lần nữa !

Em vui, vui vì em vẫn có khả năng làm mẹ , nhưng lo sợ điều đó xảy ra 1 lần nữa ! Em nghĩ suốt định sẽ không nói ra cho đến khi cái thai to … Nhưng đứa bạn thân em bắt em phải nói và lần này dù thế nào cũng không bỏ nuôi con 1 mình cũng được !!!!

Em rất mệt mỏi ! nhiều chuyện em không dám nghĩ em chỉ dám nghĩ những chuyện vui vẻ cho dù khó có thể thực hiện !

Em phải làm sao ? Im lặng để giữ con hay nói ra để đấu tranh ?

2 ngày nay em đi làm vừa đi vừa suy nghĩ quá nhiều mấy lần suýt chút nữa thì đâm phải người khác .... em rất lo sợ ... Nhưng lần này dù thế nào em cũng sẽ giữ đứa bé kể cả khi phải bỏ đi khỏi đây !