Mình và bạn trai yêu nhau ngót nghét cũng gần 3 năm, cả 2 bên gia đình đều biết rõ và ủng hộ mối quan hệ của hai đứa.Hồi mới yêu nhau gia đình mình cũng phản đối dữ lắm nhưng vì tình yêu và lòng quyết tâm nên mình và bạn trai mình đã thuyết phục được gia đình mình đồng ý cho mối quan hệ này. Về phía gia đình bạn trai mình thì thật sự là không có điểm nào có thể phàn nàn cả. Gia đình họ sống rất tình cảm, mình cảm nhận được sự quan tâm của họ đối với mình còn hơn cả gia đình của mình kể cả mình chưa phải là mẫu người đảm đang ; khi 2 đứa cãi nhau thì mẹ bạn trai mình luôn là người ở giữa giảng hòa cho hai đứa và luôn căn dặn dạy bảo cách ứng xử trong tình cảm cũng như trong cuộc sống, vậy nên tuy chưa cưới nhưng mình đã ngầm coi họ như gia đình thứ hai của mình.

Mình và bạn trai cũng có kế hoạch là sang năm cưới, nhưng vì không cẩn thận nên mình đã dính bầu. Khi gia đình bạn trai mình biết tin họ rất vui và đề nghị với gia đình mình về việc cưới xin.Gia đình mình tuy lúc đầu hơi sốc nhưng rồi cũng đồng ý và để cho nhà trai xem ngày cưới hỏi.Trong quá trình chuẩn bị cho việc cưới, gia đình bạn trai mình rất quan tâm tới mình, thường xuyên gọi điện hỏi thăm và gửi đồ ăn cho mình bồi bổ, bạn trai mình cũng thường xuyên qua chăm sóc vì mình bị nghén khá nặng.Nhưng điều không may lại xảy đến, mình sức khỏe kém nên không giữ được con, cả nhà mình và phía nhà bạn trai mình buồn lắm nhưng cũng đành chịu.Sau đó phía nhà mình mới đi xem ngày cưới trong khi đó chỉ còn gần 1 tháng nữa là cưới rồi thì ông thầy cúng nói là nếu trong năm nay mình lấy chồng thì sẽ không thể sinh con vì năm nay tuổi mình Kim Lâu, xem 3 ông thầy đều nói vậy nên nhà mình mới lo cuống lên.Còn về phía mình thì mình không tin vào bói toán lắm nên sau khi nghe vậy mình chỉ nghĩ ngợi 1 chút chứ cũng không tin.

Gia đình bạn trai mình thì không tin 1 chút nào vì họ không hề tin vào bói toán, trong khi đó họ đi xem thì chả ai bảo có vấn đề gì cả.Rồi gia đình mình tạo áp lực lên mình , khuyên mình nên suy nghĩ lại và xin lùi lại ngày cưới cho đến đầu sang năm.Ban đầu mình cứng rắn lắm, 2 đứa vẫn quyết tâm đến với nhau vì không tin. Nhưng rồi cả nhà mình họp lại và khuyên bảo, cũng nói là bây giờ cưới nhau về lại có bầu nữa thì khó giữ lắm, ít phải 1 -2 năm nữa thì mới nên có bầu, mình bị áp lực quá khi nhìn mẹ khóc, bố thì cứ thẫn thờ người, mình bị áp lực công việc nữa cộng với việc mới mất con nên mình đau lắm, trong lúc không đủ tỉnh táo để chịu áp lực mình đã đồng ý xin lùi lại ngày cưới, cũng chỉ vì mình không thể chịu được cảnh trong ngày cưới chỉ mình mình vui còn cả nhà không ai vui cả, mình không nỡ. Bố mẹ mình đã đến tận nhà trai để xin lỗi và xin lùi ngày cưới đến đầu sang năm, bên nhà trai sau khi nghe vì vấn đề sức khỏe của mình cũng đã đồng ý mặc dù trong lòng họ rất buồn và thất vọng, cỗ bàn cũng đã đặt hết đều phải hủy. Còn về phía bạn trai mình thì khỏi nói, anh ấy buồn và thất vọng đến độ không muốn nói chuyện với mình, mình gọi điện và nhắn tin anh ấy đều không nghe, mãi anh ấy chỉ nói rằng :'' tất cả là do em quyết định, anh tôn trọng quyết định của em và sau này có như thế nào em cũng không được hối hận''. Mình thực sự rất hoảng sợ khi nghe anh ấy nói như vậy, mình sợ trong lúc anh ấy không đủ tỉnh táo và tinh thần không đủ ổn định sẽ làm chuyện gì đấy sai lầm dẫn đến việc 2 đứa không thể đến với nhau được nữa, hoặc chỉ đơn giản là anh ấy quá chán nản gia đình mình và mình và không yêu mình nữa. Còn gia đình bạn trai mình, mình cũng nói rất nhiều nhưng cuối cùng mẹ anh ấy nói với mình rằng:'' Sau này như thế nào tự hai đứa giải quyết chứ cô chú cũng không can thiệp nữa'', mình nghe vậy là biết họ có lẽ rất buồn và thất vọng nên mới mặc kệ mình như vậy, chứ nếu là bình thường họ sẽ quan tâm và không nói với mình như vậy đâu.

Mình bây giờ đang rất tuyệt vọng, mình hối hận về quyết định của mình nhưng lời đã nói ra không thể rút lại được. Bầy giờ mình phải làm gì để có thể chuộc lại lỗi lầm với gia đình bạn trai và bạn trai mình sẽ tha thứ cho mình đây. Mọi người giúp mình với!