Em năm nay 22 tuổi, ngừời yêu em 24. Chúng em yo nhau được 7 tháng thì anh tổ chức ăn uống đưa em ra mắt họ nhà anh.

Lần đầu ra mắt em thực sự rất hồi hộp và lo sợ, em đã chuẩn bị trước 1giỏ hoa vaà ít táo Mỹ tới biếu giadinh anh.

Em thực sự quá run sợ khi bước vào trong nhà anh đã thấy bữa ăn thật thịnh soạn. Gia đình anh từ ông bà , bố mẹ cho đến cô dì chú bác, tất cả đều có mặt đầy đủ và đã ngồi sẵn vào vị trí thứ bậc.

Em ngồi giữa mẹ anh và anh. Khi mới vao bữa ăn, mọi người nhà anh giới thiệu rất trang trọng từng ng một. còn em, vì trẻ tuổi mà giao tiếp ko đc tốt, em giới thiệu ban thân rất run và có phần sơ lược.

Trong bữa ăn, em có gắp thức ăn cho bác gái nhưng bác chỉ cảm ơn và bảo e ăn đi ko fải gắp. Nhưng từ lúc anh trai của người yêu em ngồi vào mâm cơm. Mẹ của ng.yo em cứ chăm chăm nhúng đồ ăn rồi trút hết cho hai người con trai mẹ, còn em ngồi chơi vơi ở giữa. Không hỉu sao e thấy tủi thân và lạc lõng thế, emthấy mẹ anh ko tình cảm với em. Mẹ chiều con trai mẹ quá mà con trai mẹ cũng sn 88 và 90 rùi. và mẹ chiều anh trai hơn người yo em.

Tàn tiệc, em là ng lao vào rửa bát đầu tiên, các cô (em của bố) cũng vào chung tay rửa bát cùng em. Khi rửa các cô cũng nói rõ to. gợi ý với em là ( nhà gần đây thì fải thường xuyên sang nhà giúp đơ mẹ anh, cây cảnh đang chết dần kia kìa, sang chăm cây cảnh, rồi thì ...sau này lấy về đây thì fải nấu nướng rửa bát tất, bây giờ sang đây fải rửa bát thực tập dần đi....)

Bà nội anh trc khi ra về còn đắn em trước là sau này về nhà này rồi thì phải theo thói nhà này !

Bản thân anh cũng suốt ngày nói vs em là sau này nhất định phải yêu quý mẹ anh. cấm cãi bme chồng. rùi thì phải yêu thương các cô (em của bố anh) vì các cô vất vả, khổ nhất nhà.

Trời ơi, em yêu ng.yo em lắm nhưng cũng ko khỏi choáng váng sau những lời nói ấy của từng thành viên trong họ nhà anh.

Em là con út trong đại gia dình (9thành viên) nhà em, tuy không khá giả nhưng mọi người sống rất chan hoà nên erm bị shock nặng khi không khí gia đình anh quá nghiêm túc. Dạy em từ ngày đầu ra mắt, hơn nữa mẹ anh còn làm em lạc lõng giữa mẹ với con trai mẹ nữa :"( :"( :"(

Đối với em bây giờ, những lời nói động viên, an ủi hay phân bua lẽ sống của mọi người trên webtretho là nguồn sức mạnhtinh thần lớn nhất trong em.

Em cảm ơn toàn thể gia đình webtretho thật nhiều !!!