Em là Loan, hiện tại em 30 tuổi. Em đang trong giai đoạn rất căng thẳng, em đang quen 1 anh hơn em 5 tuổi, chúng em cảm thấy rất hợp nhau về nhiều mặt. Chúng em muốn đi đến hôn nhân nhưng hiện tại đang gặp 2 rắc rối. Thứ nhất là việc chỗ ở, chúng em cách nhau 40km, gia đình em thì không muốn em chuyển đi làm dâu vì hiện tại công việc ở nơi e sống đang rất tốt, thu nhập trung bình của em là 20tr. Anh ấy cũng không bắt em cưới xong phải chuyển đi liền mà dự định khoảng 3, 4 năm, sau khi có nguồn dư dả dự phòng cho bố mẹ em thì mới chuyển về ảnh sống, nhưng gia đình em không đồng ý vì sợ chuyển đi e sẽ không tự chủ được kinh tế. Vấn đề thứ 2 là gia đình em không thích 1 số tính cách của anh ấy và khi nói chuyện với mẹ em, anh ấy có lỡ nói 1 số câu không lễ độ. Hiện tại em định sau một thời gian thuyết phục (1 năm), nếu như gia đình em không đồng ý thì sẽ tự làm đám cưới và sẽ dùng hôn nhân để chứng minh cho ba mẹ thấy lựa chọn của em k phải sai lầm. Nếu chờ đợi thì có lẽ anh ấy không thể chờ đợi em lâu được vì ảnh còn có trách nhiệm với gia đình, ảnh là con trai 1, không thể để ba mẹ anh ấy không còn mà vẫn chưa thấy anh ấy yên bề gia thất, ba mẹ anh ấy lớn hơn ba mẹ em 10 tuổi. Hiện tại em rất rối và không biết phải làm sao. Em rất khó yêu 1 người, em đã gặp gỡ nhiều người nhưng anh ấy là người đầu tiên em yêu và muốn gắn bó lâu dài, em sợ lỡ nhau là mất nhau mãi. Em cũng không thể buông bỏ được gia đình. Em rất đau khổ và không biết phải làm sao. Em cũng không biết vợ chồng xa nhau lâu, mỗi tuần gặp 1 lần liệu có bền chặt không.