Vợ chồng em cưới nhau hơn 2 năm. Con được 16m cũng là quãng thời gian tình cảm vợ chồng đổi hướng nhạt dần. 2 vc 2 nơi vì công việc. Cuối tuần mới gặp được nhau. Yêu nhau 3 năm mới cưới. Những ko ai nghĩ cưới xong thành thế này. Chồng giờ chắc chỉ còn trách nhiệm nghĩa vụ chăm con. Còn vợ thì thích ra sao thì sao. Có ốm có đau cũng kệ. Chẳng lẽ chia tay vì e vốn thù dai nhớ lâu nên cả đời ko thế quên được những gì đã xảy ra. Ngày xưa mặn nồng thế nào thì giờ thấy sao chua xót quá. Tình vợ chồng nhạt nhẽo đến không ngờ. Giờ biết nguyên nhân do đâu thì càng cảm thấy cay đắng hơn. Chưa bao giờ nghĩ được chồng mình lại như vậy. Chắc có ai nghĩ răng, vợ chồng mới cưới nhau được có hơn 2 năm, sau khi vợ đẻ xong là 16m thì 2 vc thân mật với nhau liệu được 6 lần ko. Ko ngờ mình bị chồng khước từ xa lánh vì mình béo, xấu.Chua chát cho thân tôi. Mình sợ chồng tuần gặp vợ 1 lần. Chắc bí lắm. Mình gạ chồng trước và bị hắt huỉ. Chồng mình thích gái bên ngoài. vì toàn em vú to, dáng ngon mặt đẹp. Chơi mới đã chăng. Còn mình, khoảng 3 tháng ban phát cho mình 1 cái để tránh nghi ngờ. Mình đã hỏi chồng mình là có bị gay ko mà ko có nhu cầu ah. Chồng trả lời bảo là mệt, ko thèm lắm. Thấy bình thường. Ôi bình thường sao được với đàn ông mà trong máy tính chứa đầy phim sex. Đủ các thể loại gái gú kiểu j cũng có. Mình đã cảm nhận sự khác lạ từ lâu nhưng ko có băng chứng để nói vì ở xa nhau. Mình ko bao giờ quên được cách chồng mình đối xử với mình từ sau khi sinh con xong. Như người dưng luôn. Rủ chồng chụp ảnh cùng chồng mình bảo thèm chụp với mình, chỉ cần 2 bố con chụp thôi. Chắc là vì mình xấu xí, sồ sề nên thấy xấu hổ khi chụp cùng. Có ốm chồng cũng ko hỏi thăm 1 câu, có lẽ nghĩ là hàng tháng đưa tiền cho rồi, có mỗi việc chăm con ko nên hồn bị ốm ra kêu gì, tối đi chơi về muộn e gọi nhỡ bao cuộc sáng hôm sau nhìn thấy cũng ko gọi lại. Kệ luôn.... hầu như 2 vc ko nói chuyện hay tâm sự gì với nhau lâu rồi. Có chuyện j nói thì e độc thoại. Chồng bận chơi đt hoặc vs con nên bận lắm ko thể nghe được. Mà e có gọi điện thì cũng đang bận, ko có thời gian tiếp đâu, để yên còn đi tìm gái.....Còn nhiều chuyện lắm....E mà kể ra hết chắc dài như truyện kiếm hiệp võ lâm của Kim Dung nói về tình yêu của dương quá vs lý mạc sầu mất. E cũng đã từng hỏi là ko sợ e cặp bồ ah. Chồng e bảo là tùy. Ai ngờ đâu e bị cắm sừng trước.Chán lắm mọi người ah. E cảm giác 2 vc e như kiểu 2 ng bạn ah mà cũng ko bằng bạn được. Chồng e coi bạn hơn cả vợ mà. như người ngoài mới đúng. Máy đẻ làm xong đúng nhiệm vụ của mình là đẻ nên cất tạm vào kho cho mới.Khi nào đến thời kì đẻ đứa nưa thì lôi ra dùng. 2 vc càng ngày càng xa cách, lạnh lẽo. E tính thù lâu nhớ dai nên cả đời ko quên được chuyện này mất. Ngta có đi gái gú bên ngoài nhưng vẫn về quan tâm vợ. Đây chồng em tiện thể chán vợ là cũng hỡ hững luôn. E ko bao giờ quên được những câu nói và hành đồng của chồng em đối với em. Chồng em chắc nghĩ e ko nghĩ j đâu vì ko thấy em phản ứng Lại. Nhưng đó là mỗi vết cắt vào lòng em.và e im lằng. E đã cảm nhận từ lâu chồng em chán em rồi. E đã cố gắng hàn gắn lại nhưng mọi việc ko được như vậy. Vợ chồng ngày càng xa cách nhau hơn. Những gì e nhận được từ chồng từ lâu nay em đã làm cho em mất đi cảm giác và tình yêu dành cho chồng. Và đã hơn 1 lần em đã muốn buông tay vì cảm thấy quá nhạt nhẽo và cô đơn.Đỉnh điểm cho đến hôm e tìm ra được sự thật. Em đau đớn khi biết rõ về chồng mình. Đắng cay nhận ra rằng với chồng em em ko bằng mấy con gái gú bên ngoài. Chồng em lao vào chúng nó còn em đến nằm cạnh chồng e còn xua đuổi như đuổi tà. ... Giờ thì e chẳng còn tình cảm gì với chồng cả. e thực sự muốn buông tay. Còn về phía chồng em thì xin lỗi xin tội và bảo em tha thứ. Nhưng em thì chán rồi, mỗi tội con em mới được 16m... xót xa cho thân mình và cho con mình.Đúng là cuộc đời không ai đoán được chữ ngờ.