Em đang chán nản quá không biết có mẹ nào rơi vào hoàn cảnh như em không nhỉ? E lập gia đình đã được 8 năm rồi nhưng sinh hoạt vợ chồng em mấy năm nay có lẽ đếm trên đầu ngón tay vẫn không hết. Ax em không cờ bạc, gái gú nhưng mải mê kiếm tiền quá và có lẽ ham mê mấy trang web đen trên mạng (là em đoán vậy) nên bỏ bê vợ con không tha thiết gì cả. Thêm nữa ox nhà e về tài chính rất chi li và có lẽ do nguyên nhân này dẫn đến tình cảm của em với ox cạn dần. Chẳng bao giờ ox mua tặng vợ cái gì thậm chí có mua được đồ dùng trong gia đình cũng kể lể công xá. Ox nhà e kiếm được rất nhiều tiền (e biết chắc chắn là như thế) nhưng k bao giờ đưa vợ quản lý tiền nong, tiêu pha hàng ngày tất cả chia đôi, nhiều lúc em ức chế kinh khủng. Căn nhà đang ở khi mua em cũng đóng góp tiền để mua vậy mà khi cãi nhau ox toàn tự nhận của mình, hoặc nếu k nhận thì lại tính toán giá bán nhà rồi đòi trả em tiền nhà để em ra khỏi nhà và ly hôn. Bà ngoại thì muốn em sinh đứa nữa, ox cũng muốn như vậy nhưng nhiều lúc nghĩ đến cảnh 2 vc như vậy em lại buồn lòng k muốn sinh con, vả lại chuyện đó k có thì sao mà sinh con được. E k biết chuyện này sẽ đi đến đâu, e còn trẻ và vẫn còn nhiều ham muốn, với tính cách ox như vậy em không biết chắc có chuyện gì sẽ xảy ra không khi mà 2 vc em va chạm liên tục. Ox nhà em coi thường e ra mặt vì kiếm ít tiền hơn ông ấy. Nói đi cũng phải nói lại, em không ăn bám ông ấy em vẫn có lương đều đặn vì tất cả chi phí hàng tháng đều chia đôi. Ox đươc cái rất chiều con nhưng ích kỷ và vô tâm không còn gì để nói. 2 vc em giờ như những người thuê nhà ở chung vậy đó, tiền ai nấy tiêu, không có quỹ chung, chỉ duy nhất mối quan tâm chung là con cái. Vì mâu thuẫn quá nhiều nên tình cảm của em với ox đã hết sạch nên em cũng k tha thiết việc đó nữa, thậm chí còn thấy khó chịu khi ox đụng chạm vào người.

Các mẹ cho em lời khuyên bây giờ em phải làm thế nào, có nên ly hôn hay không ? được.