Các mẹ có đi tư vấn Hôn nhân gia đình ở đâu trong SG mà thấy “hay” ko ạ (giải quyết được vấn đề vướng mắc trong lòng)? Hoặc có tư vấn viên (TVV) nào giỏi của tổng đài 1088 ko? Các mẹ giới thiệu giúp em nhé. Nguyên buổi chiều nay lòng vòng trong đám kẹt xe, mệt muốn…xỉu mà chẳng nên cơm cháo gì. :Crying: Đầu tiên chạy từ Q1 lên FDC tuốt trên sân bay vì có lần đọc báo Phụ Nữ thấy chị Hạnh Dung giới thiệu cho người ta, lên tới nơi thì ôi thôi…chán. :o Trung tâm tư vấn gì nhìn chẳng giống chút nào, có 1 cái phòng cửa kính chừng 2m x 2m để được 1 cái bàn, 2 cái ghế cao, hình như là nơi…tư vấn :Thinking: (ngồi trong đó thì thấy bí bách khó chịu chứ thoải mái đâu mà tư vấn, kể lể gì), bên ngoài là 1 dãy bàn chia khuôn như …tiệm net để các nhân viên ngồi :Surprise: (ở đây vừa là vp luật sư vừa kiêm tư vấn HNGĐ), chỉ có duy nhất 1 nhân viên tư vấn đang tư vấn qua ĐT thông qua tổng đài 1088 nên ko tiếp em được. Ngồi 1 hồi nhìn thấy có vẻ…không thể nào bộc bạch gì ở đây nên rút lui. Em nhớ đến trung tâm Hồn Việt, nghe nói phí tư vấn 5k/1 phút, nghĩ chắc “pro” lắm (vì là nơi tư vấn đắt nhất SG), vội chạy từ sân bay về Trần Quốc Thảo giữa cảnh kẹt xe hỗn loạn giờ tan tầm, đến nơi thì …cửa sắt đã đóng im ỉm:Worried: , nhìn mặt tiền bé tẹo, nằm trên cái nền nham nhở của karaoke Nnice cũ, đành phải quay xe về mà nghĩ bụng không biết cái nơi bé như vậy có “chuyên nghiệp” không nữa, mà sao đóng cửa sớm thế.:Sad: Hình như ở VN chưa chú trọng lắm đến cuộc sống tinh thần nên không thấy phòng tư vấn hay điều trị tâm lý chuyên nghiệp nào cả. Có vài lần em đi tư vấn và tư vấn qua tổng đài thì thấy tư vấn viên chỉ hỏi chung chung rồi nói cũng chung chung, không gợi mở được hết những điều thân chủ muốn được giải quyết (vì không phải ai mới gặp TVV cũng có thể nói huyên thuyên hết mọi việc được đâu), thế rồi rốt cuộc xong cuộc tư vấn mà lòng vẫn ấm ức vì …chẳng giải quyết được gì hay có hướng đi nào mới cả, trả tiền rồi về lại tự mình vượt qua tiếp thôi. :Sigh:

Em trình bày thế để các mẹ hiểu em thật lòng mong mỏi được gặp 1 TVV có kinh nghiệm và chuyên nghiệp vì em có rất nhiều bất ổn trong cuộc sống của mình đang cần có người “khai sáng” và giúp đỡ, thế nên các mẹ có kinh nghiệm xin chỉ giúp em nơi tư vấn hoặc TVV nào giỏi. Em cảm ơn ạ.:)