Híc híc. Em là 1 mem của DĐ, nhưng đành lập nick này để hỏi các chị chuyện này cho em đỡ xấu hổ.

Số là em rất lận đận chuyện tình duyên. Hồi SV em ngu ngơ lắm, chả biết "liếc giai" là gì :Silly: có người để ý mà em chả biết làm thế nào, lại cứ lạnh lùng chẳng tỏ vẻ quan tâm gì đến cậu ấy cả (thực ra em cũng có cảm tình nhưng lại chả biết thể hiện như thế nào, híc). Sau 1 năm thấy em cứ bạn bạn bè bè chả có "tín hiệu" gì nên cậu ấy thôi.

Giờ em đi làm rồi, cũng được phụ huynh nhắc nhở phải biết quan tâm nhiều đến chuyện tình yêu, cũng phải nhiệt tình với giai 1 chút v.v. Nhưng số em thế nào ấy. Cũng có vài người để ý, ngỏ lời với em nhưng em lại thấy k hợp (nói chuyện em chả cảm thấy hợp gì cả), thế rồi dần dần em cứ xa lánh người ta đi. Còn oan trái nữa là trong cơ quan, em lại gặp được 1 người hoàn toàn perfect nữa chứ (trong mắt em là thế). Híc. Em thực sự cảm thấy quý và hợp với người này. Có điều, híc, anh ấy có vợ rồi nên em đành lấy lý trí tự nhủ không được để tình cảm phát triển thêm:Crying:

Em có đi xem bói, thì người ta phán rằng em có tiền duyên từ kiếp trước. Và người con trai ấy lại khá "ghê" nên toàn phá tình duyên của em. Mẹ em sau 1 hồi ngẫm nghĩ thì tin chuyện này lắm, ra lệnh cho em phải tìm chỗ nào để cắt tiền duyên đi.

Em thì chả biết chỗ nào cả (mà em nghe nói làm chuyện này cũng khó lắm). Có chị nào đã cắt tiền duyên thành công (lấy chồng rồi:Laughing: ) thì chỉ cho em với. Em suốt ngày phải nghe các cụ hỏi thăm chuyện bạn trai mà em mệt quá. Huhu.

Các chị có kinh nghiệm gì thì cho em biết nhé. Thanks.