Vừa nãy được xem tâm sự của 1 bạn cũng sn91 như em, 2 người ấy thì thật lòng yêu nhau nhưng do vướng chuyện gia đình nên hoang mang về cái thai 2th tuổi.

Em cũng đang lo quá, không biết phải tỏ cùng ai. Mong mọi người cho em lời khuyên.

Em sn91, anh ấy sn86, cũng quen nhau chưa lâu lắm. Sau khi QH k AT em có dùng thuốc nhưng giờ lại bị trễ đến hơn nửa tháng, tưởng do tác dụng phụ của thuốc nên cứ ngồi đợi. vừa sáng sớm nay thử que thì thấy 2 vạch, lo quá đi siêu âm thì kq là chưa thấy buồng ối trong tử cung, nhưng thử que ở tại nơi khám cũng là 2 vạch, bs hẹn 5ng sau tái khám. Về tìm hiểu trên mạng thì thấy bảo trường hợp như em 1 là có thai ngoài tử cung, 2 là thai mới hình thành đang ở ngoài vòi trứng chưa vào tử cung. vậy là tóm lại em có thai hay chưa ạ.

Có thật thì em chết mất. em có đưa anh về nhà chơi 1 lần, chỉ gt là bạn thôi chứ chưa có tính chuyện lâu dài. Nhưng khi nghe nghề nghiệp, quê quán của anh ấy thì Gđ em không thích. Anh dân thị trường, đi đây đi đó, em thì là viên chức cv cố định, với lại quê ngoại của anh 1 nơi, quê nội 1 nơi, gđ anh lại sống 1 nơi khác. giờ anh lại làm việc ở tp em đang sống. Năm nay 91 là 26 tuổi mụ, người ta bảo cưới năm nay ko tốt, sinh con năm 26t càng ko tốt. Quan trọng là 2 đứa đã có QH nhưng em có cảm giác anh vẫn chưa thật lòng thật dạ yêu em 100%, anh chưa bao giờ nói lời yêu thương, 2 đứa khi đối mặt, gặp nhau thì ít nói chuyện, nhưng khi chat thì nói khá nhiều. Nhiều lần nc anh bảo tính anh ko lãng mạng nọ kia. Ít nói đâu phải là không lãng mạng, mà đó là tính cách con người mà. nhưng em nghĩ quan trọng là anh chưa thật lòng yêu em nên mới thấy khó để nói ra những lời yêu thương như vậy.

Khi ở trước mặt anh em hỏi "Giờ phải làm thế nào? Lỡ có thật thì sao?" anh nói "Cảm giác của em như thế nào?" em bảo em rất lo. Đó là lúc chưa đi siêu âm. Sau khi đi siêu âm về em lại hỏi như vậy, anh bảo "về đưa giấy cho mẹ em". Nhưng khi về nhà, chat với nhau em hỏi "Nếu có thật thì cảm giác của anh ntn, nói rõ quan điểm của anh em nghe?" thì anh chat lại là "Có thì mừng thôi em, anh đang mong cho có đây, em đừng lo lắng quá, đợi đi tái khám xem ntn" Vì sao khi ở trước mặt em anh lại ko nói câu đó?

Nói chung cảm giác của em bây giờ là rất lo lắng, lý do đầu tiên là em cảm giác anh chưa thật lòng yêu em nhiều, lâu nay em chỉ mong ước đám cưới của mình xuất phát từ ty chân chính, k vì lý do có thai mà ràng buộc nhau,e cũng muốn lên kế hoạch 1 đám cưới thật vui, thật ý nghĩa,tự mình làm thiệp, tự lên ctrình, tự trang trí đám cưới... Với em, ngày trọng đại phải thật hoàn hảo. Nhưng giờ em thấy mọi thứ k như những gì mình mong muốn.

lý do thứ 2 là do năm nay 26t cưới sinh k tốt như em đã nói ở trên, còn lý do gđ em k thích anh thì em k quan trọng lắm.Dù gì 2 đứa cũng lớn, cv ổn định cả rồi.

25 26t đầu rồi, nói còn ham chơi thì nhiều người sẽ la mắng em. Nhưng thực sự vì 2 lý do ở trên nên em thấy hoang mang, chưa sẵn sàng để bước vào cuộc sống hôn nhân.

Nói dại chứ lâu thay em còn có suy nghĩ bỏ đứa bé đi, nhưng đó là đứa con đầu lòng của mình, em thực sự k nỡ.

Giờ em phải làm sao để biết được anh yêu em nhiều ntn, anh đã sẵn sàng cho cs hôn nhân hay chưa? Em phải làm sao nếu tái khám kq vẫn ko thay đổi là đã có thai. Em phải giải quyết ntn để ổn thỏa cả những vướng mắc trong lòng cả về gđ mình nữa:(:(:((:((:((:((