Các mẹ ơi em đang buồn và thất vọng về chồng quá, mong các mẹ cho em lời khuyên với ạ. Chuyện của em là như này ạ: Vợ chồng em cưới nhau được 5 năm, đã có 1 cháu trai và 1 cháu gái. Hàng tháng lương của chồng em chỉ đủ chi tiêu cho cá nhân, nếu có thu nhập thêm thì mới đưa cho vợ, còn mọi việc chi tiêu trong nhà một mình em tự xoay sở nên cũng chỉ vừa đủ chứ không dư giả. Đợt vừa rồi, bố mẹ chồng em cho vợ chồng em tiền để mua xe oto còn phần thuế má vợ chồng em tự lo. Nhưng 2 vợ chồng em muốn sửa lại nhà để ở cho ưng ý nên quyết định sửa nhà trước, dự kiến sửa nhà chỉ khoảng 100tr nhưng lại phát sinh hết hơn 200 triệu nên chỉ còn khoảng 500 tr để mua xe, mà chồng em thích mua xe hơn 600tr, chồng bắt em đi vay thêm nhưng em phân tích cho chồng hiểu là số tiền ấy mình vẫn có thể mua được cái xe nhỏ nhỏ (Kia morning hoặc xe cũ) có thể thiếu it thì mình đi vay, chứ giờ vay cả trăm triệu em thấy lo lắm. hôm trước 2 vợ chồng lại nói chuyện xe cộ, đang rất vui vẻ, chồng vẫn thích mua xe mới hơn 600tr, em bảo thế thì em chịu thôi, tiền nong em không đi vay đâu vì vay thì lấy gì mà trả. Vậy mà chồng em đùng đùng nổi giận bảo lấy hết tiền đang gửi ngân hàng về, đưa lại tiền bố mẹ chồng đã cho cho anh ấy, con tiền của em em tự giữ em thích làm gì thì làm (2 vợ chồng em cũng có 1 ít tiền do lúc cưới bố mẹ em cho). Em bất ngờ quá, cũng đôi co 1 lúc nói là tự nhiên anh lấy tiền về làm gì, từ từ rồi xem thế nào đã chứ, nhưng chồng kiên quyết quá nên em cũng đưa cho chồng số tiền mà bố mẹ chồng em đã cho (Sau khi trừ đi tiền sửa nhà). Vậy mà tối hôm ấy chồng em sau khi uống bia cùng cơ quan về hơi ngà ngà say đã nói với BMC e thế này: Bố mẹ cho vợ chồng con tiền mua xe, nhưng còn thiếu 1 ít, vợ con nó nói là không có tiền nên con không mua nữa, vừa rồi nhà con sửa nhà hết ... tiền, bố mẹ cho con xin, còn lại con trả lại bố mẹ. Còn vợ con thì kệ nó, con không quan tâm nữa, mai con trả cho ông bà ngoại, con cái nó thích nuôi đứa nào thì nuôi. Em bất ngờ quá, không ngờ chồng có thể nói ra những lời như thế. Bình thường vợ chồng em rất vui vẻ,làm gì cũng bàn bạc với nhau chồng cũng yêu thương vợ và rất quý các con. Em chết lặng đi 1 lúc, rồi cũng mở lời được với BMC là nhà con có ...tiền nhưng chồng đòi mua xe đắt quá, phải đi vay thêm, theo con thì có vay cũng chỉ vay 1 ít thôi chứ vay nhiều quá sợ còn phải lo trả nợ, vợ chồng con có bao nhiêu tiền thì cũng dồn hết để mua xe thôi chứ con có giữ gì cho con đâu mà anh lai nói thế. Bố mẹ chồng em chả ai nói gì, mặc kệ. Từ hôm đấy chồng em không vào nói chuyện với bố mẹ em nhưng cả chồng và thái độ của bố mẹ chồng đều thay đổi, chồng coi em như không tồn tại, mặc dù anh ta vẫn yêu và chăm sóc các con giống như kiểu không có mẹ thì ba bố con vẫn sống tốt, đã hơn 10 ngày nay nhà em sống trong không khí nặng nề như vậy, em đã thử mở lời với chồng trước nhưng chồng em gạt đi, không nghe em nói như kiểu em phạm lỗi gì nặng lắm í, mà thực sự em thấy mình chả có lỗi gì cả. Em đoán ý BMC và chồng em là muốn em đi vay bên nhà ngoại để hỗ trợ thêm nhưng bên nhà ngoại thì bố me em nghỉ hưu lâu rồi,nhà có 4 anh chị em, lúc em đi lấy chồng cũng đã cho em ít tiền làm vốn rồi thì còn đâu mà cho nữa chứ. Em đấy bế tắc vì thấy chồng và BMC coi trọng đồng tiền quá. Theo các mẹ em nên làm gì bây giờ ạ, nhiều khi em muốn ôm con ra đi nhưng lại thương con quá, vì chúng cuốn cả bố và mẹ, em không muốn các con bi ảnh hưởng tâm lý. các mẹ có cao kiến giúp em sơm làm lành để xem ý chồng như thế nào với ạ. Em xin cảm ơn