4h chiều chủ nhật :

Anh : Vợ ơi, em cầm tiền mai đi mua thêm bộ chăn ga nhé ?

Em : Thôi a à, mai vợ chồng mình đi mua cho tình cảm.

Anh: uhm thế cũng được, hôm nay a đi làm về muộn em nhé !

Em : Vâng..!

11h đêm chủ nhật : Anh chưa về... đt anh nói anh sắp về giọng rất lạ ...!

Em đợi ...!

12h đêm chủ nhật : Gọi điện cho bạn thân anh, đối tác làm việc của anh, anh ấy bảo anh về từ hơn 10h rồi ... !

Em lo sợ điện thoại cho anh liên tục ... anh không nghe máy...!

Em xuống hẳn dưới nhà, đợi anh về rất bất an ...!

1h anh về, ko nói với em câu nào, em hỏi anh cũng ko nói ... Em giận dỗi lên phòng đi ngủ ...

Anh vào tắm rồi ngồi máy tính rất lâu, ko làm gì mà chỉ nhìn xa xăm ... lòng tự trọng em quá cao lên e để anh ngồi đó ... ( đến giờ e thực sự rất ân hận vì đêm đó đã để anh ngồi một mình nơi đó ...anh cô đơn ngay trong phòng ngủ của chúng mình ... ! )

Một đêm trôi qua rất khó khăn, mắt em nhắm mà không thể ngủ ... em cho con nằm giữa mà ko hề ôm anh như mọi hôm ... !

6h sáng thứ 2 :

Em dậy sớm hơn mọi ngày vì đêm qua thực ra em không ngủ được, em muốn mình chau chuốt hơn mọi hôm để lòng bớt buồn ... ~

Em dậy tắm, chọn 1 bộ đồ lót mầu đỏ mà em rất thích ( nhưng đã từ lâu rồi anh quên mất thói quen cởi dồ lót cho em .. ), chọn 1 bộ đồ công sở thật đẹp, xức 1 chút nước hoa láy tinh thần ... ( em biết khi em làm tất cả những điều ddos thì anh cũng đang nhìn em, e chỉ cố tình cho a biết e rất mạnh mẽ ... ).

Anh vẫn nằm trên giường và ko nói với e câu nào, e muốn ôm anh và hỏi đêm qua anh đi đâu, nhưng e lại ko làm thế ... E thật ngốc ..!

7h sáng e gọi con dậy và xuống nhờ bà cho con ăn sáng, thực sự tinh thần của e hôm nay rất tồi tệ lên e ko đủ kiên nhẫn ngồi nịnh nọt con ăn như mọi hôm ... !

Em dắt xe ra khỏi nhà... Rồi nghĩ thế nào em quay lại phòng ... Anh đang ngồi máy tính... E nhìn vào màn hình... thì ra anh đang theo dõi em bằng phần mềm định vị cài trên điện thoại của em... Em xót xa .. thì ra anh đã không còn tin em nữa rồi ... !

Em coi như mình không nhìn thấy gì ... E hỏi anh bằng 1 giọng rất nghiêm " Đêm qua anh đi đâu ? "

Anh không nói gì mà vào yahoo cũ của em, yahoo mà chính anh dổi pass ko cho em biết, anh vào phần blog có 1 coment "người đó " viết cho em với những lời lẽ không ra gì... Em bàng hoàng ... E không hiểu điều gì đang diễn ra... E bị gọi là " con đĩ "... Một từ mà đến chết em cũng không nghĩ mình sẽ bị gọi như thế ... !