Em kết hôn đc hơn 6 tháng, e ở sg ra mbac lấy chong

Em đã từ bỏ người thân, bạn bè, công việc tốt để theo chong

Từ đầu bố e đã khuyên can e, nói rằng con trai mb hay đánh vợ nhưng e nói rằng a ko như thế đâu, và cũng còn tùy người

Rồi lấy nhau, chính mẹ chong e thấy thằng hàng xóm tối ngày đánh ròi chửi vợ, xong lai lo cho e và nói với e, sợ chog e cũng như nó, vì tính chog e cũng hơi cùn

Nhưng e cũng khẳng định a ko như vậy đâu

Vì lúc wen nhau lúc nào a cũng nói a ko bao h đánh con gái, lúc cãi nhau a se đi chỗ khác để tránh càng cãi càng to

Dù 2 đứa hay cãi nhau (2 đứa e cùng tuổi) nhưng a chỉ là đập đồ đạc chứ ko động tay với e

Nhưng rồi đến 1 ngày e bị tát 1 phát như trời giáng rồi a mắng và đuổi e đi

Sau đó vài hôm do tác động từ mẹ chong nên a xl e và hứa sau này sẽ ko như vậy, e đã tin và 2 đứa lai vui vẻ với nhau

Nhưng đến hnay, tui e cung lai cai nhau, a bay vào tát e mấy phát, mẹ chong biết chuyện vào phân giải, a cũng chạy ra đánh e lun trước mặt mẹ rồi đuổi e cút về nhà đi

Tính a là khi a nói thì ko đc nói lại, nói lại thì a cho là cãi rồi chửi là thứ mất dạy.

Thật sự a ko phải là người bt ăn nói bỗ bã ko ra gì, chỉ là lúc cùn lên thì a mới như thế

Nhưng e cũng ko thể chịu nổi khi thì vui vẻ nâng niu, khi thì như 1ng xa lạ mắng chửi mình thậm tệ..

Bây h e buồn lắm, e xác định e và a sẽ ko sống đc với nhau lâu dài rồi

A cũng nói từ bây h tao coi như ko có vợ như mày, mày tự lo thân mày đi .. Lần trước cãi nhau cũng thế

Nhưng e phải làm sao khi bây h 1 mình way về nhà..

E ko biết là mình phải tiếp tục sống như thế hay nói thật với bố mẹ đẻ tình hình và về nhà

E chỉ sợ bố mẹ e buồn, vì từ đầu đã khuyên e hết lời nhưng e đã ko nghe

Còn bố mẹ chong e thì cho rằng chuyện vc cãi nhau đánh nhau là bình thường,

lúc cãi nhau e bớt nói vài câu là xong chuyện, sống với chog phải biết ý chứ ko là tự mang vạ vào thân

Rồi bảo e là biết tính nó từ xưa h dễ cùn như vậy, bố me nói ngay từ đầu rồi, con cũng biết và đồng ý thì con phải chịu ..

Chuyện như thế e cũng ko dám nói với bạn bè, hay bất kì ai mà e quen ..

Nên e chỉ có thể xin được sự chia sẻ trên WTT ..e phải làm như thế nào thì tốt ..