Hi guys.

Mình tham gia diễn đàn từ lâu, nhưng hôm nay mới gửi bài viết. Mình biết trên diễn đàn có rất nhiều chị em có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống nên mình muốn nhờ mọi người cho mình lời khuyên với!

Mình là giáo viên, đang dạy tại 1 trường cấp 3 ở BN, chồng mình làm ở HN. Mình hiện đang học cao học trên HN. Hướng của chồng mình là mình sẽ chuyển ra HN công tác để vợ chồng con cái được gần nhau. Vì thế c mình luôn giục giã mình đi xin việc ở trên này. Mình thì không muốn thế, mình vẫn muốn dạy ở quê, ở gần bố mẹ mình (bố mẹ đẻ ấy). 1 phần vì mình đã có tình cảm gắn bó với trường, 1 phần vì thương bố mẹ, mặc dù mình chưa phải nuôi bố mẹ nhưng hiện giờ mình là nguồn động viên tinh thần lớn nhất của ông bà (nhà có 2 chị em mà em trai mình thì đã mất vì tai nạn giao thông cách đây 2 năm). Cũng chỉ vì công việc của mình mà 2 vc mình hay giận dỗi nhau. Cứ mỗi lần anh ấy hỏi cv của mình đến đâu rồi, mình bảo chưa có gì là y như rằng sẽ có 1 cái mặt xì xì ra và thêm 1 bài lí lẽ nữa. Anh ấy quan niệm cho con học ở trường quốc tế và cho con đi du học là điều kiện tốt nhất cho con, mình không tán thành nhưng không dám nói gì cả vì anh nhà mình tính rất gia trưởng. Hiện giờ khúc mắc lớn nhất giữa vc mình là công việc của mình.

Mọi người giúp mình với, mình có nên xin dạy ở ngoài HN không?