Em mới lấy chồng, để mà nói về ck của em hiện tại, e không thể chê trách điều gì. Anh tốt với vợ, với mọi người xung quanh, và là người làm ra tiền. Mấy hôm nay được em trai giới thiệu trang web này, em hay vào đọc lắm. Đọc về cuộc sống hôn nhân, những thay đổi, cách ứng xử và khá quan tâm về chuyện ngoại tình. Mọi người trong gia đình, kể cả nội ngoại hay bảo em phải biết giữ chồng, chồng đi tàu, lại trẻ, không biết giữ chỉ có thiệt. Nên em lăn tăn lắm. Thú thực là em cố gắng ăn nói nhẹ nhàng, chiều chồng hết mực, chỉ duy nhất 1 lần em cáu với anh ấy là khi anh ấy hay nhắc đến tên bạn em. Đến nỗi e lên fb, thấy con bé đó đăng cái ảnh mới đi làm, e đoán thể nào tối về anh ấy cũng hỏi. Trên điện thoại thể hiện rõ là anh ấy xem ảnh rồi còn bầy đặt hỏi em nó làm gì thế. E cáu là nổi xung lên. Anh ấy chờ e tắm xong, ôm em và nói là a không muốn người ngoài làm ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình mình. E nghĩ thấy con bé bé đó xinh, anh ấy cũng thinh thích. E nhạy cảm mấy vấn đề này lắm. Nhưng sau lần đấy anh ấy không dám nói động đến tên nó lần nào nữa.

Lên WTT đọc nhiều chuyện, có những người vợ hết lòng vì chồng vì con mà vẫn bị chồng phản bội, có những người vợ đang bị ung thư vú mà chồng vẫn quay phim sex với người tình khoe vú mà em thấy xót xa thay cho người phụ nữ. Em nhận ra rằng có lẽ mình phải thay đổi, không đơn giản chỉ là hi sinh, mà phải biết cả hưởng thụ, không đơn giản là chăm chút cho chồng con mà quên đi vẻ bề ngoài của mình. Em không muốn như nhiều mẹ, nói những câu như là :" hết lòng vì chồng vì con" mà đến lúc nhìn lại mình đã già nua, cằn cỗi. Em muốn trở thành người phụ nữ đến lúc anh ta có ngoại tình, cũng vẫn đủ kiêu hãnh về nhan sắc, về tiền bạc để kí vào đơn li hôn ngay lập tức, thay vì cứ phải lăn tăn vì không có tiền, khổ sở này nọ. Đừng nghĩ vì thương con mà chịu đựng, chả phải người đàn ông đó đã làm tan nát cái gia đình đó sao, chả phải người đàn ông đó đã làm con anh ta phải khổ sao. Hãy nghĩ cho bản thân đi, để đến lúc đừng hối hận về vấn đề gì, để vẫn có thể sống tốt cùng với những đứa con thân yêu của mình.