Chồng mình đi du học nước ngoài, cả năm mới được về 2 tuần tết. Nói thật là mình rất muốn có những khoảng thời gian riêng tư bù lại quãng thời gian phải xa nhau. Nhưng do hoàn cảnh gia đình nên mình phải sống chung cùng bố mẹ và gia đình em trai chồng. Tết này, vì chồng mình được về nên chị chồng cũng đưa cả gia đình từ HN về ăn tết ở quê. Nói thật là bọn mình từ xưa đến nay không có phòng riêng (do nhà quá chật. Có 1 buồng riêng nho nhỏ thì vợ chồng con cái em trai chồng mình đã ở). Trong buồng mình ở bây giờ kê 2 chiếc giường đôi cạnh nhau. 1 bên là gia đình nhỏ của mình (mình đã có 2 cháu) và bên kia là mẹ chồng, chị chồng và 2 cháu. Buồng chật nên giường cũng chỉ cách nhau cái lối đi. Nói như vậy là các mẹ hiểu hoàn cảnh mình thế nào. Hơn nữa mình có bà chị chồng lười việc nội trợ và chăm con (vì quen được ô sin làm cho và mẹ chồng mình gửi đồ làm sẵn từ trên quê xuống) nên các ngày tết của mình thường vất vả lắm. Chỉ riêng nhà mình ăn cũng đã 2 mâm, chưa kể khách khứa thường xuyên. Mình rất mệt mỏi khi nghĩ đến cái tết sắp tới. Thứ 5 tuần tới chồng mình về thì chị chồng cũng về luôn. Mình muốn tự do một chút mà bế tắc quá. Các mẹ giúp mình với, mau lên nhé..Mình cảm ơn nhiều..:Sigh: