Khi phát hiện những đoạn chat vô tình bị save trong Archive của anh, em rơi từ thiên đường xuống địa ngục. Em không tin nối những gì mình vừa đọc, em không thể tin nổi. Trời rét căm căm mà em gục xuống đất. Em đau không gì diễn tả nỗi. Đau vô cùng. Nỗi đau giống như nỗi đau của tất cả các bà vợ bị chồng phản bội, làm tình với người khác. Cộng với nỗi đau không thể nói thành lời, kẻ thứ 3 là một thằng trẻ ranh.

Anh và thăng trẻ ranh âu yếm, nũng nịu như bất kỳ một đôi tình nhân gái trai bình thừong khác. Nó là BOT và anh là TOP. Nó 19 còn anh 35. Anh âu yếm, dịu dàng với nó hơn tất cả những âu yếm dịu dàng anh đã dành cho em. Em đau không kể xiết. Đau lắm...

Lúc đầu, khi ngã vật ra đất, em nghĩ "phải gặp bác sỹ tâm lý, mình không thể chịu nổi. mình không được làm gì, mình không được nói gì trong lúc nóng giận". Nhưng khi anh lao từ trên giường xuống hốt hoảng ôm em "em trúng gió à, em sao thế???" Em không thể ngăn được tiếng khóc, em đã khóc. Em khóc nhưng nước mắt ko thể vơi nỗi đau trong em, nỗi đau đầy tim và trí não. Em mở cửa bước lang thang trong đêm tối hi vọng giá lạnh làm cho em vơi đau khổ. Em ngồi dưới gốc đa cổ thụ lúc 1h đêm và em vẫn khóc. Anh đứng cách xa một đoạn nhìn em, chắc đầy nghi hoặc. Gạt nước mắt, em quyết định nói rõ mọi chuyện với anh, phải nói rõ.

Anh vô cùng shock khi em phát hiện ra bí mật của anh. Anh suy nghĩ một lúc rồi nói "anh xin lỗi đã làm em đau khổ, ngàn lần xin lỗi em". Em nói: "nếu chưa lấy nhau, hoặc lấy mà chưa có con, em sẽ bỏ anh, chắc chắn em sẽ bỏ anh. Bỏ anh để anh được sống đúng với giới tính của anh và không làm khổ em. Nhưng giờ anh đã lấy em, em đã sinh con cho anh, em phải làm sao đây???" Anh suy nghĩ rất lâu rồi nói: "anh không phải GAY, chỉ là những phút bản năng bẩn thỉu nhất thời, anh chỉ yêu em và con, anh hứa sẽ không bao giờ lặp lại".

Em không nói chuyện, anh chuyển đến cơ quan ngủ nhờ vài ngày. Sau 1 tuần đối đáp qua lại, qua lại em nói: "em muốn chính thức ly thân. Em không muốn sông với anh nhưng ly hôn là quyết định ảnh hưởng lớn đến con, em cần suy nghĩ". Lúc này chắc anh thấy rõ anh đã mất gì, anh đau khổ nói: "anh chơi dao, anh cháy máu rồi, máu chảy sang em rồi. Đừng bỏ anh, anh không thể sống thiếu em và con"