lời đầu tiên mình chào các mẹ và các bố . Mình là bố cún

Mình và mẹ cún nhà mình chuẩn bị ly hôn lên xin các bố và nhất là các mẹ tư vấn vì mình không muốn thế , nếu không được chắc cũng đành vậy .

Mình và mẹ cún lấy nhau được hơn 1 năm , cún nhà mình năm nay được 6 tháng .Mẹ cún nhà mình vụng quá lên khi về nhà chồng thích nghi hơi chậm và lại được bà nội hơi khó tính ( mặc dù miệng cáu gắt nhưng tâm lại chẳng có chuyện gì ) . Mẹ cún nhà mình nấu ăn không ngon lên nhiều lần bị bà nội nhắc nhở , làm mọi việc thì lâu la lên thỉnh thoảng cũng bị nói , sau mỗi lần bi nói mẹ cún lại nói với mình thì mình bảo lại là mẹ nói đúng để cho mẹ cún có thể dần dần quen với nhà chồng , nhưng càng ngày mẹ cún nhà mình càng tỏ thái độ và nói mình nhiều hơn , những lần này thì mẹ cún đay nghiến bảo hai mẹ con nhà chồng hùm vào bắt nạt , mình vẫn cho qua và cung không nói lời nào với cô ấy .Nhà có máy giặt cửa dưới hơi nhiều chế độ quá nhưng mình bảo cô ấy học cách sử dụng đi vì nhỡ lúc nào mình đi công tác xa còn biết sử dụng , cũng chẳng biết cô ấy có học không thì vào trước tết ( khoảng 26-27 têt ) trời ẩm thấp giặt quần áo khó khô thì hôm đấy mình đi làm về di dính mưa lên người hơi mệt , về nhà ngủ ly bì , cô ấy có lên bảo mình xuống vắt quần áo bằng máy cho nhanh khô , vì mệt quá mình bảo tý nữa , nhưng cô ây cứ nheo nhéo bắt mình xuống ngay ,lúc đó bực mình quá mình bảo " vứt hết mẹ đi bảo học cách sử dụng thì không học " , đến tối đi ngủ cô ấy vẫn trách móc lúc này thì mình thực sự rất mệt mỏi và mình đã chửi cô ấy " câm mồm mẹ mày đi " băt đầu từ hôm đấy 2 vợ chông không nói chuyện nữa , nhưng mình vẫn biết lỗi lên có việc j mình đều làm hộ cô ấy để coi như xin lỗi , nhưng cô ấy vẫn cho như không , mấy hôm cô ấy vứt dao , thìa trước mặt mình và mẹ mình , nhưng mà mẹ mình không nói j , càng ngày cô ấy càng làm cho chuyện đó to lên và đay nghiến mình và bà nội . Đến hôm nay cô ấy đưa giấy xin ly hôn à bảo ông bà ngoại cũng đồng ý . Thực sự mình rất yêu cô ấy và cún lên mình không muôn chuyện này xảy ra và lại mình và cô ấy yêu nhau 3-4 năm trước khi đi đến hôn nhân .Vậy mà h đến nông lỗi này . Các mẹ cho mình xin ý kiến , chắc nếu khong được thì mình cũng đành chấp nhận ý của cô ấy vậy vì h cô ấy quyết lắm rồi . Cảm ơn nhiều