Em không biết chị có tham gia diễn đàn hay không, nhưng nếu có thì khi chị đọc nó chị hãy coi như đó là 1 lời tâm sự của em.

Em và chồng chị quen nhau cũng chỉ mới hơn 1 năm. Với e 1 năm đó không nhiều nhưng cũng không phải là ít để em nhận ra e có tình cảm với anh ấy, anh ấy cũng vậy. Do tiếp xúc công việc nhiều nên e với a ấy có khá nhiều dịp để chuyện trò, dần dần khi đã thân quen hơn thì mọi câu chuyện không chỉ đơn giản là công việc, 2ae nói chuyện về cuộc sống nhiều hơn. trò chuyện cùng anh ấy nhiều mà mãi tới tận gần bây giờ em mới biết anh ấy là người có gia đình. Em thật sự bất ngờ, và em bối rối. Chưa khi nào e nghĩ mình lại thành 1 kẻ thứ 3 như thế này. Chị đừng lo lắng nhiều bởi tới thời điểm bây giờ giữa em và anh ấy chưa có gì quá hơn những lần gặp gỡ trò chuyện cả. Biết được anh ấy là người đã có gia đình em ý thức được mình phải làm gì. Hẳn có nhiều người đọc đến đây sẽ không tiếc lời chửi thầm em ý thức được thế thì tránh xa chồng người ta ra. Đó là điều em sẽ làm, nhưng không phải bây giờ, và em nghĩ 1 mình em không làm được. Em cần sự hợp tác của chị.

Tâm sự với anh ấy em biết anh ấy vẫn lo cho gia đình rất nhiều, anh ấy kể về cậu nhóc nhà chị với tất cả niềm tự hào, duy chỉ có 1 điều là anh ấy không 1 lần nhắc tới chị. Có lần em hỏi anh ấy chỉ nói 1 câu: anh không tâm sự được với vợ điều gì, suy nghĩ quá khác nhau,và đôi khi a ấy nhắc em vợ chồng là duyên số em ạ và trầm ngâm suy nghĩ. Đến bây giờ em chỉ có thể hiểu được anh ấy là người rất bản lĩnh, mạnh mẽ nhưng lại có nhiều tâm sự ẩn sau cái vẻ cương nghị lạnh lùng.

Chị à, e là con gái chưa lấy chồng, nhưng em hiểu gánh nặng của 1 người phụ nữ đã có gia đình, công việc, con cái, gia đình chắc hẳn sẽ khiến c mệt mỏi. Nhưng em mong rằng chị tâm sự và thấu hiểu cho anh ấy nhiều hơn, để anh ấy có được niềm vui trọn vẹn sau mỗi giờ làm việc căng thẳng về bên tổ ấm của mình. Một hậu phương vững chắc như vậy thì không có lý do gì để anh ấy rời bỏ. Vì Em sợ 1 mình em không đủ để thay đổi mọi thứ, chỉ sợ cuộc sống diễn biến quá phức tạp và mọi thứ thay đổi không như người ta mong muốn.