Mấy hôm nay em cứ như người ngồi trên đống lửa, em thực sự không biết mình làm thế là đúng hay sai, các chị chỉ giúp cho em với. Em phải làm thế nào đây??????

Em lấy chồng đã hơn một năm nay, nhìn chung, chồng em không làm gì có lỗi với em cả. Vậy mà hôm vừa rồi, em đã làm cái việc mà bản thân em muốn làm mặc dù biết là không nên làm, đó là đọc chatting record của chồng em.

Em biết, Việc đó sẽ chỉ khiến em đau. Biết là thế nhưng em vẫn làm, để rồi bản thân em cảm thấy thật khó chịu. Như thể có hàng trăm hàng ngàn mũi kim đâm vào da thịt, cảm giác như bị lừa dối, cảm giác như mình là kẻ không biết gì.

Thực tế từ lúc lấy nhau, anh không làm gì có lỗi với em cả. Nhưng với một chút tò mò, em đã đọc những dòng chatting đó.

Em cảm giác như lòng tin của mình bị phản bội. Từng con chữ như nhảy múa, từng lời nói như vang vang bên tai.

Khi em và chồng em quen biết nhau, anh ấy cũng trải qua một (vài) mối tình. Và em cũng vậy. Trong khi em thẳng thắn nói về mối tình đã qua, thì anh ấy hầu như không muốn nhắc tới chuyện đó. Chỉ khi em tình cờ nghe được chuyện cũ từ bạn của anh ấy, thì anh ấy mới kể cho em nghe.

Trong suy nghĩ của em, anh ấy là người tuyệt vời, luôn quan tâm chăm sóc mọi người trong nhà. Thế nhưng khi đọc chatting record của anh, em hoàn toàn bất ngờ, một cảm giác thất vọng, giận dỗi xâm chiếm.

Anh ấy nói, anh ấy chia tay trước khi quen em. Vậy mà thực tế là cho đến lúc quen em, anh ấy vẫn có quan hệ với người kia, thậm chí còn nói đến chuyện cưới xin.

Trong em lúc này rối bời, em vừa muốn nghe anh ấy nói về chuyện này, thẳng thắn với em một lần rồi mãi mãi không bao giờ nhắc lại nữa. Nhưng em phải làm sao đây, vì chắc chắn nếu biết em đọc chatting record của mình, anh ấy sẽ tức giận. Và, cho dù nếu anh ấy sẵn sàng nói ra hết mọi chuyện, em cũng thấy sợ phải đối diện với thực tế.

Tại sao anh ấy lấy em? tại sao anh ấy không thể thẳng thắn và thành thật như em đã làm với anh ấy.

Em không biết phải làm thế nào bây giờ? Cả mấy ngày hôm nay, em cũng dằn vặt bản thân, tại sao em lại cứ nhất quyết phải biết chuyện đã qua, và tại sao em lại nhất quyết phải biết người ấy là ai, và tại sao hai người lại chia tay nhau (dù theo em biết, cô ấy là người xinh đẹp, giỏi giang)

Em cũng tự hỏi tại sao mình lại phải làm như thế? Tại sao không để mọi chuyện qua đi như vốn dĩ cần phải thế? Em không thể thoát khỏi cái ý nghĩ phải tìm hiểu về cái chuyện đã qua ấy.

Giúp em với!!!