Nick này em đã lập để gửi thư, riêng và mong chồng em tham gia vào DD. Chồng em làm việc ở NH ACB, em mới thi được vào chỗ chồng. Hôm nay là ngày tập huấn đầu tiên mà em chẳng vào đầu được cái gì cả. Bọn em có 2 con, hiện tại cháu lớn mới sang ở với ông bà ngoại được mấy tuần. Hôm qua CN, em sang ngoại đưa cháu lớn đi chơi, em hẹn với chồng 20h30 sẽ về nhưng em quên không mang theo điện thoại, (thực ra điện thoại em hay để trong túi xách nên ít khi liên lạc được với em, chồng em cũng nhắc em về chuyện này, nhưng mà em vẫn chưa sửa được.) Em đưa con đi chơi không để ý thời gian nên 9h tối mới về đến nhà. Em cũng có ý định sẽ xin lỗi chồng vì về muộn. Lên gác thay quần áo, giở điện thoại ra thấy 2 cuộc gọi nhỡ của chồng và một tin nhắn "dùng điện thoại như con củ c...". Cũng đã nhiều lần chồng em nói những câu ko ra gì với e "Nhìn cái L ý", "cái loại vợ như mày".....Em buồn quá. Mới lấy nhau được hơn 3 năm, con còn bé tí tẹo, chồng đã dùng những từ ngữ như vậy. Em ko biết phải thế nào nữa. Vợ chồng đang yên lành vui vẻ, chỉ vì em quên đt thế mà dùng những từ ngữ như vậy để nhắn vào máy vợ, em nói thì lại bảo tính a thế, em cũng đã nói bỏ qua cho anh ý, nhưng mà trong lòng buồn lắm, c ả đêm qua ngủ cứ nói mê lảm nhảm thôi. Sáng dậy a ý đi từ sớm bảo là nhìn thấy mặt em như đâm lê, bực cả mình. Chửi xong lại muốn vợ phải tươi cười với mình chắc. Em phải làm gì?Đi làm thì nhìn rõ bảnh, lại khéo mồm, nhiều em thích. Ai nghĩ người như anh lại chửi vợ đâu. Em đi học đây, viết lộn xộn quá.