em thường hay vào đây đọc bài của các mẹ để rút tỉa kinh nghiêm cho hoàn cảnh của mình nhưng hôm nay bức xúc quá nên mở topic này mong các mẹ cho em những lời khuyên tốt nhất.Năm 2001,vợ chồng em quyết định kết hôn sau 3năm yêu nhau.Vì là vợ chồng trẻ nên kinh tế không ổn định đồng thời với việc thêm 1 thành viên mới không lâu sau đó nên quan hệ vợ chồng khá căng thẳng.thường cãi nhau,giận hờn,làm lành rồi lại cãi nhau nhưng chúng em vẫn rất yêu nhau.OX em là nghệ sĩ nên tính tình vui vẻ,hoà đồng,dễ mến và rất đào hoa.năm 2006,khi con em được 4tuổi,không chịu được cảnh làm dâu gia đình người BẮC(gia đinh em cung gốc bắc nhưng em sinh ở miền NAM) em quyết định ra riêng vì lúc này em đã có việc làm ổn định.OX không đồng ý,làm mọi cách ngăn cản.Cuối cùng em đã có 1quyết định dại dột là li dị chồng,dọn ra riêng và giao con cho chồng.Việc làm của em lúc đó thưc sự là 1 cú sốc,làm tổn thương đến lòng tự ái của OX.Năm 2007 tụi em lại trở về sống chung với nhau nhưng không đăng kí hôn thú.trong thời gian từ khi li hôn đến khi trở về sống cùng vợ chồng em vẫn liên lạc với nhau,dắt nhau đi nhà nghỉ xxx,đi chơi chung cùng nhau chỉ có sống riêng thôi,nhà ai nấy ở.Cũng trong thời gian này chồng em bắt đầu có bồ là một người phụ nữ đã có gia đình,chỉ mới ngoại tình tư tưởng thôi chứ giữa họ chưa có gi.khi em phát hiện ra thì OX xin lỗi,lập tức trở về bên em.Còn em cũng dễ dàng bỏ qua cho họ.sau chuyện đó,tụi em chính thức trở về sống chung cùng nhau nhưng chỉ vài tháng sau,em lại phát hiện OX lại ngoại tình tư tưởng với một đồng nghiệp nữ đã có gia đình và 2con.họ vốn là đôi bạn khá thân với nhau từ khi còn đi học.việc này lam em sốc nặng còn OX va người kia xin lỗi,xoa dịu em,cát đứt quan hệ với nhau.em lại tha thứ 1l nữa.lần này rút kinh nghiệm,em quan tâm,chìu chuộng chồng hơn mong chồng đừng bước đi lầm lạc nữa.Cuối tháng 6-2008,kết thúc EURO,Ox làm em muốn té xỉu khi biết OX chơi cá độ thua 30triệu chưa kể những khoản nợ vặt vảnh 1-2 tr vơi những người xung quanh và còn các khoản nợ ngân hàng nữa.không một lời trách móc,em cố gắng cáng đáng tất cả các khoản tiền chi hàng ngày để OX yên tâm trả nợ.vậy mà chỉ một tháng sau,em lai phát hiện OX đang quen người khác.chị này vừ li dị chồng,có 1 con trai 3tuổi.lần này thì OX yêu thật.yêu si mê,đắm đuối.Hết lời ca ngợi cô ta nào là dịu dàng,tâm lý,chăm sóc OX từng li từng tí...chê em là đoảng,không biết lo lắng cs gia đình.sau 2tháng níu kéo không thành,em đành bất lực nhìn OX bỏ về nhà cha mẹ ảnh.OX dự định cố tạo dựng cs vật chất ổn định để sớm sống cùng côta,bù đắp cho cô ấy nhũng khổ đau mà đời cô ấy đã gánh chịu.còn em ở lại ngôi nhà thuê này cùng với đứa con trai 6tuổi.OX rất yêu đứa con này nhưng vì cô ấy sẵn sàng bỏ nó để ra đi.em đau khổ quá các mẹ ạ vì vẫn còn rất yêu chồng nhưng không biết giành lại chồng bằng cách nào vì tình địch của em là một kẻ rất sắc sảo,khôn ngoan,biết rỏ tâm lí đàn ông.chồng em thường về thăm con lắm,đối xử với em cũng rất tình cảm,thỉnh thoảng còn xxx với em nữa nhưng tuyên bố đã chấm hết với em rồi,sẽ không quay về với em đâu.Vậy là sao hở các mẹ,em có còn hy vọng nữa k?(ng đàn bà mà chồng em hiện đang yêu -rất độc lập về kinh tế,có việc làm tốt,ổn định.còn chồng em làm nhà nước,thu nhập không ổn định mà chi xài rất rộng rãi cộng thêm ham ăn nhậu nên việc k có tiền là chuyện bình thường).rất mong các mẹ cho em lời khuyên phải làm sao để chồng trở về.em yêu chồng lắm và không muốn con mình mất cha đâu