Đọc tiêu đề chắc các chị thắc mắc, điều tra làm gì cho đau lòng phải không ạ?

Khổ thân em, mấy năm nay con cái rồi học hành xao nhãng chồng mà chồng thay đổi quá. Suốt ngày chỉ biết quát nạt, chửi bới vợ làm em stress kinh khủng. Gần đây em mới phát hiện ra số điện thoại lạ trong máy chồng do vô tình chồng lấy máy em gọi rất lâu cho số này và ko biết em kiểm tra history call. Chồng gọi rất nhiều lần cho số máy này, có nhiều lần nói chuyện rất lâu toàn lúc em ko có nhà. Em đã hỏi thẳng chồng người này là ai nhưng chồng ko giải thích được, bảo ko biết. Em bảo ko biết sao anh gọi cho người ta nhiều lần thế, chồng nói dối vòng quanh.

Em đọc bài trên WTT gọi điện bảo em ấy trúng quà tặng, em ấy rất mừng và khai địa chỉ nhà. Hiện giờ em biết tên tuổi, địa chỉ, nghề nghiệp của nó. Nhưng đặc biệt là địa chỉ nó cho em (ko biết dối hay thật nhưng em tin là thật) thì đang ở rất xa chồng em. EM nghĩ con bé này làm ngành du lịch, mới 24 tuổi thì có thể nó ra trường và vào làm ở gần nhà em rồi bây giờ về quê hoặc vẫn ở gần nhà em, nhưng địa chỉ gửi "quà" có thể nó lấy địa chỉ nhà nó. Hoặc cũng có thể nó đã học ở gần nhà em (gần nhà em có trường du lịch) và vừa mới ra trường.

EM đang không biết làm sao, đang mang tâm trạng của kẻ bị lừa dối, đặc biệt là mấy năm nay chồng thay đổi có lẽ vì bồ bịch với con này. Thế mà chồng cứ đóng kịch là một người chồng tốt, chung thủy với vợ với mọi người. EM hễ nhắc đến bồ bịch là bố mẹ chồng lại nói em, chồng cũng nói em (vì có lần em cũng bắt được tin nhắn mùi mẫn của chồng - ko phải với con bé này, nhưng sau đó thấy giải thích hợp lý). Nhưng lần này thì chồng em ko nổi khùng lên như những lần trứoc em nói đến bồ bịch mà có vẻ hơi lo lắng.

Bọn em cũng trục trặc lâu rồi, tính đến li dị nhưng vì con nên vẫn cố, chồng càng ngày càng làm già, nhưng từ hôm em nói tên tuổi con bé này thì thấy quay lại giả lả với vợ. Em muốn biết chồng em ngoại tình hay ko, ngoại tình từ khi nào để dứt khoát chia tay, để nói cho bố mẹ chồng biết kẻo ông bà lúc nào cũng bảo em ghê gớm làm nát nhà (ông bà ở xa ko biết, chứ chồng em kinh lắm). Các chị cho em kinh nghiệm, với số điện thoại, địa chỉ, tên em có thể làm thế nào để biết chồng ngoại tình hay không? Phải nói thêm rằng mỗi năm em đi xem bói 2 lần, và 5 lần rồi người ta đều khẳng định chồng em đang có bồ, nhưng em chả làm cách nào biết được, theo dõi thì ko thể, vì chồng em làm tiếp thị, đi bất cứ nơi đâu, chả có chỗ nào là cơ quan cụ thể, nhưng sáng đi tối về nên có vẻ tin tưởng. Chồng em đóng kịch chung thủy rất giỏi, thề hứa có đủ nhưng giờ em chả tin. Giúp em với.