Chào mọi người mình có 1 vấn đề khó giải quyết quá mong mọi người đóng góp ý kiến giúp mình nhé :

Mình có yêu 1 người nhưng lại quen ở trên mạng đã quen nhau 4 năm nhưng mới gặp và nói lời yêu nhau đc khoảng 6 tháng rồi, bố mẹ cô ấy thì lại k tin vào tình yêu trên mạng và bố mẹ mình cũng nói thế, bố mẹ thì k hiểu đuợc những gì mình làm.

Gia đình cố ấy thì bố mẹ k ngăn cấm chuyện mình yêu nhưng để yêu và đã yêu thì xác định là lấy người đó và mình cũng xác định điều đó. Tuy nhiên hiện giờ bố mẹ người đó k tin mình lắm, bố mẹ k gét và k ngăn cấm nhưng bố mẹ người đó lại muốn bố mẹ mình phải vào nói chuyện với gia đình người đó thì mới đc tiếp tục yêu.

Mình thì đang còn đi học và còn khoảng hơn 1 năm nữa là mình học xong mình thì vẫn học vẫn xác định tương lai cho mình khi có công việc ổn định và có thể lo toan cho gia đình thì mình k phải sợ điều gì cả nhưng điều mình sợ đó là gia đình ng đó bắt bố mẹ mình phải vào nói chuyện thì mới tin tưởng và cho yêu nhau tiến tới hôn nhân

Còn người đó thì hiện tại đang làm chụp ảnh và trang điểm ở nhà, mình thì ở Hà Nội còn người mình yêu thì tận ở Thanh Hóa cơ đối với mình xa hay k, k quan trọng miễn sao 2 ng yêu nhau thật lòng

Mới đây bố mẹ ng đó gọi cho mình nếu bố mẹ mình k vào thì 2 đứa k đc yêu nhau, và người đó rất buồn, bố mẹ thì lại ép người đó lấy chồng khác mình đã khuyên và thuyết phục ng đó rất nhiều, ng đó thì sợ bố mẹ, nếu bố mẹ thì ng đó phải chấp nhận như thế

Điều mình băn khoăn nhất đó là bây giờ mình có lên nói với bố, bảo bố mình vào nói chuyện với gia đình người kia k? nếu bố k đồng ý thì mình phải làm thế nào đây? nếu bố đồng ý vào thì k còn vấn đề gì nữa rồi

Mình yêu người đó thật lòng, mình sợ bố mẹ ng đó ép lấy ng khác lắm ,mình k muốn điều đó xảy ra

Mọi người ơi giúp tớ với nhé, cảm ơn mọi ng.