chào các mẹ, mình là thành viên mới nhưng đã vào WTT lâu rồi. Những lúc buồn và có chuyện khó xử mình thường vào WTT thư giãn và tham khảo dc rất nhiều kinh nghiệm cho mình.

có mẹ nào có cảm giác như mình không. Những năm đầu tiên cuộc sống vợ chồng của các mẹ ra sao? Mình thấy những lo toan cuộc sống hàng ngày của vợ chồng càng nhiều thì tình yêu cứ dần dần ra đi, nhiều lúc mình cũng cố gắng nghĩ rằng chồng mình rất tốt, biết lo lắng cho vợ con vậy còn đòi hỏi gì nữa? nhưng mình có cố nghĩ thế đi chăng nữa thì cảm xúc của mình với chồng cũng chỉ là nghĩa vụ của người vợ. Tất nhiên không phải lúc nào cũng vậy, những lúc đó là những lúc vợ chồng bất đồng quan điểm, hoặc mình nhìn thấy những đức tính mà mình không ưa của chồng thôi, mình cũng cố gắng góp ý, nhưng sự thay đổi ít quá. Mình cảm thấy những lúc như vậy càng ngày càng nhiều, vì đó là tính cách và tư tưởng không thể cải tổ được của ax. Mình không phải là người hoàn hảo, có nhiều lần mình nói với ax rằng: anh không bằng lòng gì về em anh cứ góp ý, vì cuộc sống không phải ai cũng đúng, anh và em cũng vậy.

mình mới có 3 năm cuộc sống vợ chồng, mình thực sự muốn xây dựng nên một gia đình hạnh phúc, và tất nhiên tình yêu thì ai cũng muốn. nhưng nhiều lúc mình thấy chán nản, có phải sau hôn nhân, tình yêu rất khó giữ gìn?