Xin chào tất cả các mẹ, em đang rất rối trí và khó xử, vì thế em xin phép được kể câu chuyện của gia đình em lên đây với mong muốn được mọi người tư vấn và chỉ bảo ạ, em chân thành cám ơn !

Em năm nay 36 tuổi, là 1 cô gái tỉnh lẻ lên Hà Nội học và lập nghiệp. Trước kia em học ĐHNN tiếng Trung, sau đó làm phiên dịch cho 1 Cty Trung Quốc, trong quá trình làm ở đây thì em gặp và cưới chồng em bây giờ - là sếp cũ của em và là người Trung Quốc, kém em 2 tuổi. Cũng xin nói rõ luôn với các mẹ, tại thời điểm em gặp và cưới chồng, em chỉ là cô gái quê thô kệch, khá nam tính và ko có sự hấp dẫn với đàn ông lắm, và cũng chưa có tình yêu khi cưới chồng, vì em 27 tuổi rồi, có người hỏi cưới là gật đầu cho bố mẹ khỏi lo thôi.

Sau khi cưới chồng thì em bỏ Cty Trung Quốc kia để mở Cty riêng cho mình. Hiện nay Cty của em làm ăn rất tốt, em mua được chung cư, ô tô, cho con học trường quốc tế. Ngoài ra em cũng mua được nhà, mua ô tô cho gia đình nhà chồng bên Trung Quốc, em còn lo cho bà chị chồng cửa hàng kinh doanh bên đó nữa.

Trong gia đình, em là người quyết định kinh tế. Cũng xin nói thêm về chồng em : Chồng em là đàn ông Trung Quốc, làm đại diện cho 1 Cty TQ ở VN, anh ấy được bố mẹ chiều từ nhỏ, không phải làm bất cứ việc gì từ nhỏ nhất.

Từ bé đến lớn chỉ biết học và học rất giỏi, chứ ko biết làm và ko phải làm bất cứ việc gì. Do đó , khi lấy em, anh ấy vẫn luôn như vậy. Ngoài việc ở Công ty ra, về nhà em phải lo toàn bộ việc nhà từ to đến nhỏ, tối lại dạy con học bài. Chồng luôn nói rất yêu vợ, yêu con, nhưng anh ấy ko làm bất cứ việc gì trong nhà để đỡ đần em, cũng như chăm sóc con cái cùng em. Ngoài giờ làm việc ở cơ quan ra, anh ấy về đi bơi rồi đi ăn nhậu với bạn bè TQ của anh ấy, tối về nhà ôm vợ ngủ.

Hôm nào ko đi ăn nhậu thì anh ấy ăn uống ở nhà, sau đó ôm cái điện thoại đọc báo đến giờ thì ngủ. Đến việc thay cái bóng đèn nhà vệ sinh bị cháy, em mang thai con 8 tháng mà phải bắc ghế lên thay chứ anh ấy cũng ko làm hộ.

Mặc dù ở VN 12 năm, nói tiếng Việt khá tốt, nhưng anh ấy ngại giao tiếp với người VN nên em vì thế mà thường ôm đồm hết việc nhà, anh ấy ko phải làm gì.

3 năm trở lại đây, anh ấy nói với em là anh ấy có sở thích swing và some ( some cùng vợ và 1 người PN khác ). Để chiều chồng và giữ chồng, em đã tìm những cặp vợ chồng khác có sở thích swing, cũng như để cho chồng tìm những người PN khác từ già đến trẻ ....và em nhắm mắt tham gia some cùng anh ấy . Nhưng sau khi nhìn thấy chồng mình sex cùng người PN khác trước mặt mình, em đã bật khóc và sau lần đó em mất hứng quan hệ với chồng.

Rồi tình cờ em gặp 1 người đàn ông, người đó đã thật lòng yêu em, cũng như làm cho em biết yêu là gì, làm cháy lên ngọn lửa tình yêu trong em - điều em chưa từng có . Em có 1 khoảng thời gian bên anh ấy, anh ấy cũng ko vướng bận gia đình và muốn em có 1 quyết định.

Dù thế nào đi nữa thì em lại ko muốn bỏ gia đình em đang có, nhưng em lại muốn có được trọn vẹn tình yêu của người đàn ông kia, muốn có được sự quan tâm, chia sẻ, chăm sóc chân thành của anh ấy giành cho mình - điều mà chồng em ko có. Em chẳng biết có phải là mình tham lam, ích kỷ hay ko, hay mình nhu nhược với cuộc sống gia đình với người chồng như vậy, em rối trí quá.

các mẹ cho em lời khuyên và những chia sẻ chân thành nhé, em cám ơn mọi người ạ !