Mến chào anh chị trong diễn đàn này, e mới biết đến diễn đàn này trong 1 năm thôi, hôm nay có chuyện cần sự tư vấn của mọi người nên e đăng kí nick. Chuyện này của 1 đứa bạn e, nó tâm sự và hỏi ý kiến của e nhưng e ko trong hoàn cảnh đó nên ko biết phải nói thế nào...

Số là nó lấy chồng năm 2008, con gái nó năm nay 1 tuổi rưỡi rồi. Chồng nó rất đa tình và lăng nhăng thời trai trẻ, đến khi lấy nó thì mọi việc tạm chấm dứt và tái hiện lại khi nó đang mang bầu được 3 tháng. Sau khi sinh nó phát hiện ra , chồng nó thú nhận là đã quan hệ với 1 ng phụ nữ khác trong 6 tháng nó mang thai nhưng vì chuyện sinh lí thiếu thốn, nó đã tha thứ cho chồng rồi mà ko biết rằng đó ko phải là ng duy nhất mà chồng nó quan hệ. Mối quan hệ của chồng nó và ng kia kéo dài đến nay chồng nó về thú nhận với mẹ chồng là cô nhân tình kia đang mang thai và nhất quyết ko chịu bỏ. Mẹ chồng của nó có đến gặp cô kia đề nghị giải quyết êm xuôi bằng cách bỏ thai và bù đắp 1 số tiền nhưng con nhỏ kia thì đưa ra nhiều lí do như thai lớn, ko cần trách nhiệm ….và nhất định giữ lại.Chồng nó cũng đã năn nỉ ỉ ôi con nhỏ kia đi giải quyết cái thai nhưng ko được. Nó thì ôm hận trong lòng nên có ghi trong nhật kí ý định điên rồ là sẽ theo dõi con nhỏ kia, cho ng tạt axit nó và đi tự tử, gửi lại con gái cho ba mẹ chồng.

Khi chồng nó đọc được dòng nhật kí thì thề thốt van xin nó tha thứ lỗi lầm, gia đình chồng cũng đã nói chuyện vời gia đình nó, nhận lỗi về phía chồng nó và hứa hẹn ko nhìn mặt con của con bồ, chỉ coi 1 mình nó là con dâu thôi.Nó thì muốn ba má chồng và cả chồng nó đứng trước bàn thờ dòng họ mà thề độc rằng sau này sẽ ko bao giờ nhìn nhận đứa con kia, vì tương lai và hạnh phúc gia đình của nó.

Em chưa có chồng, nghe nó tâm sự e cũng ko biết phải làm thế nào nhưng mà khi nghe nó nói nó muốn chồng và ba mẹ chồng nó thề độc như vậy thì e cũng giật mình.Dù gì thì cũng là máu mủ, hic, e ko biết phải nên tư vấn nó như thế nào trong trường hợp này, các mẹ, các anh chị ở đây từng trải qua cho e xin ý kiến nhé!