Khủng khiếp quá khi chọn nhầm chồng , cuộc sống thật là nghiệt ngã khi mình có chồng . Chồng mình làm ra tiền thật và cũng nhơ mối quan hệ xã hội của chồng mà công việc của mình cũng thuận lợi. Đó là thứ mình nhờ được duy nhất từ chồng. Còn lại chồng hàng thág ăn tiêu xả láng mua sắm quần áo ko đưa cho vợ 1 xu 1 chinh nào. Từ lúc mình lấy chồng đến giờ hầu như chỉ mình sắm đồ cho ngôi nhà duy nhất của vc mình. Ngày xưa yêu mình nghĩ thương hoàn cảnh chồng mình. Mẹ chồng bị ung thư vú đã chết đc vài năm , nhà phải bán đi để chữa chạy cho mẹ. Giờ nhà chả còn gì ngoài cái nhà mua tạm bợ ko giấy tờ bé tí tẹo. Nên mình rất thương , nghĩ vì yêu mình sẽ thêm và giúp hoàn cảnh ng yêu một tí. Nhưng mình đã sai , sai ngay từ lúc yêu đến giờ . Mình hi sinh mình chu cấp cho đâm ra quen mui và lợi dụng lòng tốt của mình. Tưởng yêu thì còn lợi dụng nhưng khi đã là vợ rùi chồng mình cũng vẫn lợi dụng mình và dóc tận xương tận tuỷ tiền bạc của mình. Từ việc đi uống trà đá , ăn bánh rán cho đến mua điều hoà chồng mình đều lừa cho mình trả hết . Còn khi đi ra ngoài với bạn bè thì ko tiếc , mua sắm quần áo đồ dùng cho bản thân thì ko tiếc đâu. Lúc đầu yêu mình ko hề tính toán chi li một tí gì , nhưng vì nhiều quá nên tự dưng mình phát hiện ra mình đã bị lợi dụng bấy lâu nay. Nếu chồng mình yêu thương mình xót mình thì chồng mình sẽ khôg bao giờ ăn tiền sữa bỉm của con của vợ như vậy. Vợ thì ko dám ăn sang ăn ngon , có khi cả ngày làm gói mì tôm còn để dành tiền lo cho gia đình cho con bé bỏng uống sữa hết. Viết đến đây mình uất nghẹn khóc nấc lên một mình. Nếu ai theo dõi những bài viết của mình thì sẽ hiểu dần về cs của mình . Thực ra chồng mình là gã sở khanh vì mình có bầu anh ta bắt phá mình ko phá nên a ta mới cưới mình. Chuyện dài lắm ! Mọi ng có thể đọc những bài khác. Mình chỉ nói cs của mình sau khi kết hôn ở đây thui. Mình chỉ nghĩ chỉ cần mình hết lòng , yêu hết lòng thì sẽ có thể thay đổi đc chồng mình nhưng ko hề luôn. Cái thứ rằng buộc bây giờ là mình cần duy chì công việc để mỗi tháng có tiền nuôi con. Giơ ly hôn sẽ ảnh hưởng trầm trọng đến tiền bạc của mình. Con mình còn bé quá ! Mới 8 tháng tuổi nên mình tạm thời rất cần cv bán thời gian mà tiền lại hậu hĩnh này để lo cho con khôn lớn. Vì biết mỗi tháng mình làm ra hơn chục triệu nên hắn ta lúc nào cũng lợi dụng mình , ỷ lại vào mình và mặc xác mình trang trải cs và nuôi con. Nhiều lúc mình uất hận lắm ! Mình hận là ko thể bỏ hắn ngay được . Mình ghét cái tính hắn , đã nghèo còn cái kiểu " con nhà lính tính nhà quan " . Ko lo được cho vợ xu nào nhưng vợ mua gì cho gia đình cũng chê đồ rẻ tiền , mua đồ cho con cũng chê.... Nghĩ bụng loại chó má làm bố như mày nói ra ko biết nhục à ? Nhưng mình ko dám nói chỉ dám chửi thầm. Vì thằng này rất cục , vô học và dã man nếu mình láo nó sẽ đánh mình cho đến ngất thì thôi. Mình bị nó đánh cho 3 lần rùi vì những lần đó mình ko biết đc bản chất của nó nên có phản lại khi nó nói. Nhưng giờ biết tính rùi , mình chỉ chửi thầm xong im lặng. Có lần nó đánh mình đến rụng nửa bộ tóc , mặt sưng tím hàng tháng mới khỏi , đầu buốt đau hàng tuần. Nên giờ mình sợ nó lăm' , nó có sai lè ra cũng dạ vâng cho lành. Mình sắm đồ đạc máy tính , tủ , ... Tất cả vật dụng , nhưng nó cứ mỗi lần chửi mình là đập hỏng. Nên mình nghĩ ng thiệt là mình, mình sẽ im vì con và chịu đựng. Sau này đc một khoản tiền mình sẽ cao chạy xa bay với con. Đã thế gia đình chồng mới khốn nạn làm sao. Họ biết rõ tính thằng chồng mình là ko ra gì rồi mà họ đối xử với mình cũng cay độc ko kém . Mình nói qua thôi vì có bài mình đã nói rõ về gia đình chồng mình rùi các bạn có thể tìm đọc. Chỉ ngắn gọn là bà chị chồng cổ hủ bắt mình làm theo như cái máy mặc dù bà ấy ko biết về kiến thức chăm trẻ sơ sinh hay kiến thức về cs tí gì . Trước mặt thì khuyên mình thế này thế lọ sau lưng nhắn tin cho chồng mình nói xấu mình như đúng rồi ấy. Nhưng mình hay cầm máy thằng chồng nên đọc được hết giờ mình rất khinh bà ấy . Còn bố chồng mình thì thật ác độc , ông ấy ko biết con ông ấy đánh đập mình như nào mà gọi điện nói xỉ nhục mình " thằng này nó ngu nó mới đâm đầu vào mày , nếu mày ko có bầu trước thì nó ko bao giờ cưới mày "... Đấy là câu tiêu biểu thôi , mình khinh cả lò cả lũ nhà chúng nó . Bố mẹ đẻ ra mình dù biết mình khổ nhưng ko bao giờ dám bênh mình hay chửi con rể bao giờ. Cách ứng xử của họ thật đáng để mình khinh. Họ giúp gì được cho mình ??? Đã ko giúp đc khó khăn thì ít ra động viên mình chứ. Mình cay thật. Cay nhất vụ mình bị áp xe vú cấp cứu ở bệnh viện thì thằng chồng mình kêu gọi ai ra mà trông a bận nhiều công việc lắm chứ. Bận gì chứ ? Đến tổng thống vợ cấp cứu chắc ng ta cũng nghỉ làm chứ đừng nói một thằng làm thuê ko đưa một xu cho vợ nhưng lúc nào cũng lí sự bận công việc như mày. Đời mình khổ thật đấy. Ko những thằng chồng mình ích kỉ , cục xúc mà nó còn lăng nhăng ko đối thủ kém mỗi bố chồng mình thôi. Nó đi với gái cả đêm về ko kêu mệt đâu mà con khóc quấy 1 đêm nó chửi mình như hát hay là ko biết chăm con rùi này lọ. Loại xúc vật như nó mình căm quá !!!! Muốn thoát khỏi cảnh này. Mình mới 28 tuổi vẫn trẻ và xinh đẹp nói mới đẻ chắc chả ai tin. Thế mà phí hoài tuổi trẻ và sự hi sinh cho thằng chồng ko có tí gì gọi là có công làm chồng như này. Mong sao thời gian trôi nhanh để mình thoát khỏi cảnh địa ngục trần gian này. Khuyên các bạn chưa chồng hãy tìm hiểu thật kĩ để yêu và để lấy nhé ! Đàn ông giờ phũ và khốn nạn lăm ' !