Chuyện của mình không phải là chuyện ngoại tình, chỉ là một câu chuyện bình thường về cuộc đời của mình. Tuổi đời của mình không nhiều cũng chẳng ít (cười) nhưng suy nghĩ của mình thường già hơn so với vẻ bề ngoài của mình.

Khi click vào mục tâm sự, mình đã băn khoăn không biết nên viết câu chuyện của mình ở mục nào? Chuyện tình yêu? Hay chuyện hôn nhân và gia đình? Và rồi mình quyết định mình sẽ chia sẻ ở bên này (bên này là bên nào các bạn biết rồi đấy ạ (lại cười), bởi vì mình chưa kết hôn nhưng tình nghĩa mà chúng mình dành cho nhau đã như vợ chồng rồi.

Mình đã đọc nhiều tâm sự trên wtt, cũng đã đọc rất nhiều bình luận lẫn bình loạn, có nhiều bạn sẽ không tin, sẽ tra hỏi để tìm minh chứng cho sự tồn tại của chuyện hay là truyện, tin hay không là do tâm của mỗi người, mình nghĩ vậy. bởi trong cuộc sống này có những điều bạn không hề muốn tin nhưng nó cũng đã xảy ra rồi đấy thôi?

Chuyện của mình giống như một bộ phim Hàn mà các bạn ở thời của mình đổ về trước đã từng xem, nhưng kết cục không bi thảm như vậy, vì mình vẫn ngồi đây và gõ những dòng chia sẻ này ( cười ), nếu bạn tò mò bộ phim mình nhắc đến, bạn có thể theo dõi đến cuối cùng câu chuyện của mình, và bạn sẽ đoán ra ngay thôi, nói trước mất hay phải không nào?

Hiện mình đang là viên chức nhà nước, mình công tác cách nhà khoảng 20km, và phương tiện mình di chuyển đó là xe buýt. Mình và anh đã yêu nhau gần ngót nghét đủ số đầu ngón tay trên hai bàn tay, và trong thời gian ấy có khá nhiều chuyện xảy ra, đó chính là những điều mình muốn chia sẻ trong tâm sự này.

Trước khi yêu anh mình có thích một hai người.

Người thứ nhất mình gặp khi mình chỉ là một cô bé, vào thời điểm đó những bạn ngoan ngoan chỉ biết tới học hành và thầm thương trộm nhớ thôi, còn bọn nghịch nghịch yêu tung trời chẳng nói. Mình là một cô bé ngoan nhưng tính lại nổi loạn. Vậy là mình gặp anh này (gọi là A1 nhé). A1 biết nhảy hiphop, khi ấy hiphop mới du nhập nên cực hot, lúc đó mạng mọt cũng mới tràn vào giới trẻ và quán nét mọc lên như rừng nấm. Mình quen A1 qua một diễn đàn do cô em họ rủ rê vào cùng. Các anh chị chơi khá vui, cũng tổ chức gặp gỡ nọ kia rồi đi sinh nhật nhau. Chuyện đã khá lâu rồi nên mình cũng không nhớ sao mà hai đứa nói chuyện với nhau, chỉ nhớ lần đầu tiên gặp nhau là các anh chị rủ rê đi sinh nhật một chị trong diễn đàn. Mình lớ ngớ bé nhất hội chỉ đi theo cùng, thì gặp A1, các anh chị bảo nick trên diễn đàn đó là mình, hắn nhìn, rồi sau đó hắn chủ động chuyển xe để đèo mình, ok thôi, nói với nhau vài câu chuyện trên đường đi, ăn sinh nhật, rồi vài câu chuyện trên đường về.

Hồi đó còn ngây thơ trong sáng, giáo dục giới tính quá ít như bây giờ, vì hồi đấy mình vẫn nghĩ hôn là có thai (haha) nên tuyệt nhiên không có chuyện đó. Sau vài câu chuyện, sau vài lần chat yahoo riêng , vài lần đi chơi chung hay riêng gì đó, thì A1 hẹn hò với mình. Không có điện thoại di động như bây giờ nên toàn cho nhau số điện thoại bàn rồi thì thầm to nhỏ với nhau lúc bố mẹ đi ngủ rồi, cũng vui lắm, vì trẻ con mà. Nhưng mà số mình rất nhọ nhem, cả A1 và A2 mình sẽ kể tới đây đều lăng nhăng, A1 thì công khai còn A2 thì giấu như mèo giấu cứt.