Em mới vào diễn đàn, rất mong các chị cho em lời khuyên cũng như động viên để em có thể bình tĩnh vào lúc này. Em thật sự bế tắc các chị à.

Vợ chồng em yêu nhau 7 năm , tưởng như không có gì chia lìa được. Em hoàn toàn tin tưởng anh, không bao giờ nghi ngờ điều gì hết.Sau đó cưới vào năm 2011, và có một bé gái đáng yêu. Cháu được 1 tuổi rồi ạ. Em cũng như tất cả các mẹ khác, rất yêu con. Khi lấy nhau, chúng em rất hạnh phúc, không cãi cọ, vì chúng em đã có nhiều thời gian để tìm hiểu tính nết nhau, rồi mới đi đến hôn nhân. Sau đó em sinh cháu, ở bà nội được một tuần thì về bà ngoại ở, vì anh làm ở Hà Nội, gần bà ngoại. Thời gian đầu rất hạnh phúc, anh thường xuyên về thăm con và em. Sau đó từ tết năm vừa rồi, anh ít về thăm mẹ con em. Em dần hiểu ra điều gì đó nhưng không dám nghĩ, vì từ trước đến nay trong lòng em, anh luôn là người tin tưởng nhất. Cách đây nửa tháng, em họ em ở Hà Nội và phát hiện ra anh thường xuyên dẫn một cô gái về phòng nơi mà em với anh đã từng chung sống. Em như rơi xuống vực thẳm, bao lòng tin đổ vỡ. Em đã nói chuyện với anh và anh thừa nhận tất cả, anh còn nói là yêu cô ấy, và giờ không còn yêu em nữa. Gia đình 2 bên đều biết chuyện và lo lắng vô cùng, em ban đầu rất giận và đau đớn, sau đó bình tĩnh lại, em không muốn con em không có bố. Em sẽ làm tất cả vì con gái. Em đã đề nghị anh ở lại với mẹ con em, và quên đi tất cả. Nhưng anh không đồng ý, nhất định đòi bỏ mẹ con em. Em khổ tâm lắm, mọi chuyện sao lại đi đến bước đường này, em chưa bao giờ nghĩ được cả, vợ chồng em không hề có xích mích nhỏ gì, còn con gái em phải làm sao đây các chị ơi. Giờ anh rất lạnh lùng và vô tình với em và con. Anh đề nghị ra tòa ly dị, nhưng em chưa đồng ý, tạm thời ly thân.

Mong các chị cho em lời khưyên vào lúc này