Chào các mẹ,

Em đang làm thủ tục đơn phương ly hôn, Ngay sau khi hoàn thiện hồ sơ và nộp lên tòa án em và con sẽ rời khỏi cái nơi này. (Em ko muốn bỏ đi lúc này vì sợ trên giấy tờ vẫn là vợ chồng, em bỏ đi sẽ ảnh hưởng đến việc giành quyền nuôi con sau này. Em vẫn đang phải sống trong ngôi nhà này như 1 cái bóng và lòng vô cùng căm ghét người em đang gọi là "chồng")

Em cũng muốn nói rõ để các mẹ hiểu tại sao em lại nói là "cần nơi tá túc trong khoảng 1 tháng" Gia đình em và gia đình chồng đều ở Hà Nội, gia đình em là gia đình công nhân viên chức, gia giáo và coi trọng lễ nghĩa nên dù rất thương con nhưng bố em tuyên bố là vẫn đang là vợ người ta thì không cho phép em bỏ về nhà. Vì vậy sau khi nộp đơn ly hôn em sẽ ko có chỗ nào để ở cả, và chắc chắn là nếu em bỏ ra ngoài ở 1 thời gian thì bố em sẽ đón em về nhà.

Em đã tìm nhà ở ghép với các mẹ đơn thân nhưng chưa có kết quả mà em thì đang cần gấp (khoảng 1, 2 tuần nữa là em sẽ đi) Hơn nữa em cũng muốn nói rõ là em chỉ ở khoảng 1 tháng để khỏi ảnh hưởng đến các mẹ vì các mẹ muốn tìm người ở cùng lâu dài.

Em biết là rất khó vì ở thời gian ngắn thế sẽ ảnh hưởng và xáo trộn cuộc sống của các mẹ nên cũng đánh liều lấp topic này nhờ các mẹ giúp xem có phương án gì hay ai có thể giúp em không?

Còn 1 vần đề nữa chắc các mẹ cũng băn khoăn là độ tin tưởng và vấn đề an ninh: em có đầy đủ giấy tờ tùy thân, hộ khẩu HN... nên nếu các mẹ yêu cầu gì em sẽ cố gắng để các mẹ có thể tin tưởng.

Cảm ơn các mẹ đã dành thời gian đọc topic này, mong các mẹ giúp đỡ